Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows7 ใช้ได้1 ปี หรือ ไม่มีวันหมดอายุ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows7 ใช้ได้1 ปี หรือ ไม่มีวันหมดอายุ ครับ

ทำไม win7 build 7100 ของผมถึงไม่มีวันหมดอายุครับ งง

ตามปกติ เขาจะให้ใช้ฟรีแค่ 1 ปีเองนิ ใครรู้ช่วยบอกที

แล้วของคนอื่นๆเป็นไงบ้างช่วย post ให้ดูหน่อยนะครับ

ผมเอารหัสที่เขาแจกมาใส่ครับ
    โหลดโดยตรงจากไมโครซอฟท์

Comment

Originally posted by ciena View Post

ทำไม win7 build 7100 ของผมถึงไม่มีวันหมดอายุครับ งง

ตามปกติ เขาจะให้ใช้ฟรีแค่ 1 ปีเองนิ ใครรู้ช่วยบอกที

แล้วของคนอื่นๆเป็นไงบ้างช่วย post ให้ดูหน่อยนะครับ
      แล้วทำการ Activate แล้วหรือยังหล่ะครับ ถ้าไม่ทำมันจะอยู่ได้แค่ 30 วันเท่านั้น^^

Comment

ผมเข้าไป test Drive ที่ Microsoft แล้วเขาก็ส่ง Link Download Windows มาให้

ทาง Mail และก็ให้ Product Key มาด้วย พอโหลดเสร็จก็ลง Windows เลย โดยใช้ key จากที่ MS

ให้มา แล้วมันก็ได้ผลดังรูปเลยครับ
        คือ ไม่มีวันหมดอายุ เท่ากับว่าเขาให้เราใช้ฟรีไปตลอดเลยหรอครับ

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
        แล้วทำการ Activate แล้วหรือยังหล่ะครับ ถ้าไม่ทำมันจะอยู่ได้แค่ 30 วันเท่านั้น^^
        ผม Activate เรียบร้อยแล้วนะครับ แต่ของคนอื่นๆเห็นหมดอายุวันที่

2/3/2553 แต่ของผมไม่มีวันหมดอายุแสดงว่าใช้ได้ตลอดเลยละซิครับ

นี่ไงครับ Activate เรียบร้อยแล้วครับ
        Last edited by ciena; 7 May 2009, 13:30:27.

Comment

กำลังจะลง
          แต่ต้องคลีนเครื่อง ถามเพื่อความแน่ใจว่าโปรแกรมส่วนใหญ่ยังใช้ได้อยู่ป่าวครับ

Comment

Originally posted by cimest View Post
            กำลังจะลง
            แต่ต้องคลีนเครื่อง ถามเพื่อความแน่ใจว่าโปรแกรมส่วนใหญ่ยังใช้ได้อยู่ป่าวครับ
            ได้อยู่ครับผม ^^

Comment

อำกันหรอท่าน เหนนะว่าลบออก อิอิอ

Comment

สงสัยแต่แรกแล้วแต่กลัวไม่ใช่ - -"
                ผมใช้วินโดว์ 7 มาตั้งแต่ซื้อเครื่องเมื่อเดื่อนธันว่าปีที่แล้ว
                ลงใช้มันทุก Build แต่ไม่เคยเห็นแบบนี้เลย เหอะๆ ถึงว่าใช่คีย์เดียวกันมันจะหายไปได้ยังไง ^^

ป.ล.คีย์ที่ใช้กับ 7 มีอยู่ไม่กี่คีย์หรอกลองกดสุ่มดูเรื่อยๆนะครับ และคีย์ 32บิท กับ 64บิท เป็นคีย์เดียวกัน^^

Comment

ลองลงแล้วครับ ใช้สอง windows xp+7 ทดลองก่อน activate แล้วสวยดีครับ

Comment

ของผม 6801(ขี้เกียดโหลดใหม่)ก็ไม่หมดอายุเหมือนกัน งง

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
                      สงสัยแต่แรกแล้วแต่กลัวไม่ใช่ - -"
                      ผมใช้วินโดว์ 7 มาตั้งแต่ซื้อเครื่องเมื่อเดื่อนธันว่าปีที่แล้ว
                      ลงใช้มันทุก Build แต่ไม่เคยเห็นแบบนี้เลย เหอะๆ ถึงว่าใช่คีย์เดียวกันมันจะหายไปได้ยังไง ^^

ป.ล.คีย์ที่ใช้กับ 7 มีอยู่ไม่กี่คีย์หรอกลองกดสุ่มดูเรื่อยๆนะครับ และคีย์ 32บิท กับ 64บิท เป็นคีย์เดียวกัน^^
                      ผมไม่ได้อำนะครับ ของจริงเลย ไหนลองเอา key ทั้งหมดมา post หน่อย

ผมดูว่าเหมือนของผมไหม แต่ที่แน่ๆไม่ได้อำจริงๆ ของจริง100% เลย

มันไม่ขึ้นวันหมดอายุ เอาให้ดูอีกครั้งก็ได้ไม่มีการปรับแต่งใดๆทั้งสิ้นเลย
                      Attached Files

Comment

ขอkey ท่านหน่อยซิ

Comment

อ่าน pc today บอกว่าจะ shutdown ตัวเองทันทีที่เปิดตัวเวอชั่นขายจริง

Comment

Windows7 ใช้ได้1 ปี หรือ ไม่มีวันหมดอายุ ครับ

Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                            ขอkey ท่านหน่อยซิ
                            download ที่ microsoft จะได้ key สามารถ activate ได้เลยครับ

Comment

Watch the calendar. The RC will expire on June 1, 2010. Starting on March 1, 2010, your PC will begin shutting down every two hours. Windows will notify you two weeks before the bi-hourly shutdowns start. To avoid interruption, you’ll need to install a non-expired version of Windows before March 1, 2010. You’ll also need to install the programs and data that you want to use. (Learn more about installing Windows.) ตามนี้เลยท่าน

Comment

Working...
                              X