Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับ RAID0 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับ RAID0 ครับ

คือตอนนี้ผมมีHDD250Gb อยู่1ตัว คือตัวนี้ใช้อยู่ประจำนะครับ มีวินโดวอะไรปกติ
    แต่ผมอยากจจะซื้อ250อีกตัวมาRAID0 แต่ว่าจะเอาไปใส่ในคอมเครื่องใหม่

เลยอยากถามว่า ถ้าจะต่อraid เราต้องลงวินโดวทั้ง2ลูกรึเปล่าครับ หรือว่าลงแค่ตัวหลักก็พอ

แล้วถ้าผมต้องการเอาตัวใหม่ลงวินโดว แล้วตั้งให้มันเป็นตัวหลัก ส่วนHDDตัวเก่า(ตัวที่ใช้อยู่ตอนนี้)ตั้งให้เป็นตัวรองได้ปะครับ โดยที่ไม่ต้องลบอะไรจากHDDเก่าเลย (เพราะไม่อยากย้ายของอะครับ มันเยอะ)

ไม่ทราบว่าจะทำได้ปะครับ

ยังไงแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณคร้าบบ

ดันๆ

ช่วยหน่อยนะคร้าบ

Comment

RAID มันต้องHDD ลูกเปล่าๆเลยครับ ถึงมีข้อมูลอยู่มันก็ต้อง Format

Comment

Working...
      X