Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกโน๊ตบุคทีครับ จะเอาไปทำAuto CAD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกโน๊ตบุคทีครับ จะเอาไปทำAuto CAD

lenovo Y450/P7450

BenQ S42

BenQ S57

MacBook 2.0GHz

คือในใจจริงๆอยากได้Mac แต่กลัวว่ามันจะไม่แรงพอเขียนCADอ่ะครับ

งบประมาณ30,000-35,000

lenovo Y450/P7450

Comment

ต้องการแค่ เขียน autoCAD อย่างเดียวเลยเหรอ

มาบอกเพิ่มหน่อยซิ

ราคานั้น มันมากไปมั้งถ้าจะแค่ใช้ cad แล้วใช้จิงๆ น่าจะเน้น จอใหญ่สุด ทเ่าที่ งบให้

Comment

MacBook มันแรงไม่พอหรอกคับ
        ต้อง MacBook Pro คับ
        แต่ข้อเสียมันคือ โคตรแพง เลย
        ผมแนะนำ lenovo Y450/P7450 คับ
        แต่ท่านอาจจะรอ รุ่นที่ใช้ P8600 ก็ได้
        แต่ผมไม่แน่ใจนะ ว่ามันจะให้แรมมา 4G รึเปล่า
        รุ่น Y450/P7450 ให้แรมมาแค่ 2G เองคับ

Comment

เขียน CAD ถ้าเป็นแปลนบ้านทั่วไป 2มิติ Onboard พวก 4500 เอาอยู่นะ

แต่ถ้าเขียนสามมิติก็ต้องเล่นพวก Quardo,FireGL

แต่เล่น Macbook ดูๆแล้วไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปครับ

Comment

ที่ว่ามา ก็ใช้ Cad ได้หมดครับ

แล้วแต่ชอบเลยว่าไคร่แบนด์ไหน หรือรูปทรงของใครมากกว่ากัน

Comment

คือแม่ให้งบมา1ก้อน (3หมื่น) แล้วพอดีอยากลองใช้ Mac ด้วยอะ่ครับ

เลยมานั่งปรึกษากับพี่ ไอ้พี่เราก็รั้น บอกอยากใช้แมค

เห็นเขาบอกมาว่า มันไม่แ็ฮ้งบ่อย ใช้ไปนานๆแ้้ล้วไม่อืด

Comment

เอา Mac มาลง Windows

ก็เน่าเหมือนกันนะครับ

ถ้าเล่นแมคตัวบอดี้เก่า (ตัวที่ไม่ใช่ Unibody) เกิดปัญหาเคสบวม ร้าว เยอะเหมือนกันครับ

Defect เยอะพอตัวอยู่

ราคาก็แรงพอตัวอยู่

Comment

Working...
                X