Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ M/B Asus P5PL2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ M/B Asus P5PL2

ติดละครับ ผมลืมอะเอา ram 800 ไปใส่ m/b มันรับแค่ 533 มันมะ support ใจทุกคนครับ

คือผมถอดของออกมาหมดเลยอะครับแล้วคราวนี้ก่อนหน้านี้คอมผมเปิดติด พอผม ลองใส่ใหม่มันไม่ติดแล้วอะครับ แต่ผมจำเริ่งการต่อไฟ Power Swit กับ Hdd led Reset ประมาณนี้อะครับผมจำไม่ค่อยได้อะครับ

ผมต้องการใช้คอมอะครับ แล้วคราวนี้ m/b ไฟของบอร์ดขึ้นโชว์นะ แต่เปิดเครื่องไม่ติดรวบกวนด้วยนะครับ ผมลองเช้คไฟร์เข้าหมดนะครับ ลองเสียบๆดูตามเพื่อนบอกก็ไม่ขึ้นหรือต่อผิดหรือเปล่าอ่า
    รบกวนช่วย บอกหน่อยนะครับ

อันซ้ายเป็น Power led + อันกลางเป็น HDD Led ส่วนซ้ายเป็น power led -

อันซ้ายเป็น Reset Sw อังกลาง Speker อันขวาสุด Power Sw

ส่วนนี้บอร์ดนะครับ

อันนี้คือส่วนของ การต่ออะครับ

สรุปเลยนะครับผมเช็คไฟ m/b ไฟเข้าทุกจุด อ่อลองเอาไขขวงจี้ไม่ติดลองต่อตาม สวิทที่ใส่ตามภาพ ก็ไม่ติด
    ก่อนหน้านี้คอมผมใช้ได้ตามปกติ วันนี้ผมถอดคอมทุกชิ้นออกมาเพื่อปรับแต่ง case พอผมใส่ใหม่ คอมผมกลับไม่ติด อ่อวันนี้ผมเปลี่ยน sink ต่อใหม่ด้วยนะครับ ส่วน sink และทุกๆจุดเช้คแล้วแน่นเปี้ย

ก่อนหน้านี้ผมลองไขขวงจิ้มมันติดปึบดับปั้บเลยอะครับ ผมก็งงมาก ใครช่วยได้ช่วยหน่อยนะครับผม

รูปภาพทุกรุปกดแล้วจะขยาย
    Last edited by Colonelo; 7 May 2009, 23:50:47.

ใครก็ได้ช่วบบอกทีสำคัญมากๆ ฮือๆ งงกับ m/b นี้มากๆ

Comment

5555 เป็นเหมือนกันท่าน ตอนนั้นผมถอดใส่V8ก็แบบท่านเลย เอาใหม่นะถอดมาให้หมดทุกอย่าง ถ่านแบคอัพด้วยทิ้งไว้20นาทีแล้วใส่ใหม่ โชคดีครับ^_^

Comment

จะดไปรอทานต่อไป

Comment

ท่านต่อไป

Comment

จะมะมีเลยหร๋า เอิ้กๆ

Comment

กำช่วยหน่อยนะครับ

Comment

....

Comment

เฮ้อเศร้าช่วยหน่อย

Comment

ช่วยด้วยครับ รอท่านมาตอบอ่าคัรบ

Comment

ขุดจนก่าจะมีผู้เมตตามาตอบงับ

Comment

ภาพมันไม่ชัดอ่ะ

Comment

ทำไงดีผมลองไงก้มะได้ฮือๆ

Comment

555+ สายที่มีคำว่า led มันเป็นการต่อไปแสดงผลเฉยๆนะครับการเสียบต่อสังเกตุที่บอร์ดจะมีเขียนว่า+ (ควรจะเอารูปที่บอร์ดมาให้ดูดีกว่า)อยู่แต่ถ้าไม่แน่ใจยังไม่ต้องต่อก็ได้ถ้าต่อกล้บขั้วมันจะไม่ติด(Light-emitting diode
                            ) ที่เปิดไม่ติดไม่เกี่ยวกับสายสองอันนี่หรอกครับถ้าตัวมันไม่ช็อต ตรวจสอบอย่างอื่นก่อนเคลียไบออสด้วย

Comment

ดันเข้าไป

Comment

Working...
                              X