Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถาม]Repair Windows โดยใช้แผ่นวินโดว์ข้อมูลไดร์ C จะหายรึปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ถาม]Repair Windows โดยใช้แผ่นวินโดว์ข้อมูลไดร์ C จะหายรึปล่าวครับ

ตามหัวทู้เลยนะครับ พอดีไม่อยากลงใหม่อ่ะครับ วินโดวืก็ปกติดี แต่ติดตรงลงเกมส์ช้ามากๆ เลยอยาก Repair Windows อ่าครับ แต่ไม่รู้ว่าถ้า Repair แล้วข้อมูลใน Drive C จะหายรึปล่าว [แบบว่าไม่เคย Repair อ่ะเกิดปัญหาลงใหม่ตลอด = =]

ปล.ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

ไม่หายครับ โปรแกรมยังอยู่ครบ ทำบ่อย แต่มันนานหน่อย เพราะมันมีการ backup windows เก่าไว้ให้ด้วย เผื่อตอนที่หาก Repair แล้ว Fail

Comment

Originally posted by Ammer View Post
      ไม่หายครับ โปรแกรมยังอยู่ครบ ทำบ่อย แต่มันนานหน่อย เพราะมันมีการ backup windows เก่าไว้ให้ด้วย เผื่อตอนที่หาก Repair แล้ว Fail
      อ้อครับ แล้วนานนี่มันซักกี่นาทีกันหละเนี่ย ^^

Comment

ลงปกติ 20 นาที ก็ + อีก 20

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
          ลงปกติ 20 นาที ก็ + อีก 20
          นานดีจังเลยครับ : ]

Comment

อืมม์ ..... เท่าที่เคยทำนะครับ
            ลงแบบ repair
            software ไม่มีปัญหา
            แต่ driver บางตัวต้องลงใหม่ครับ

Comment

รีแพร์คงไม่ช่วยให้ลงเกมส์เร็วขึ้นนะครับ ปกติเราจะรีแพร์ เมื่อวินโดวส์มีปัญหา ไม่สามารถเข้าวินโดวส์ได้
              บางคนที่ไม่มีข้อมูลสำคัญ ก็มักจะฟอแม็ต ลงใหม่ ส่วนคนที่ต้องการข้อมูลแต่ไม่มีแผ่น win pe หรือไม่สามารถ
              เอาไปต่อเครื่องอื่นได้ ก็จะลองรีแพร์ เพื่อให้เข้าวินโดวส์ได้ชั่วคราว แล้วไปย้ายข้อมูลไว้ไดรว์อื่น หลังจากนั้น
              ก็จะลงวินโดวส์ใหม่ --คนส่วนใหญ่ถ้ารีแพร์ผ่านเค้าก็จะใช้งานต่อโดยไม่ลงใหม่ แต่พอใช้ไปสักพักก็จะเจอปัญหาเดิม
              ... ถ้าวินโดวส์ปกติดี แนะนำให้ลอง สแกนดิสก์ ดิสก์คลีนอัพ ดิสก์ดีแฟร็ก ลองเช็คพวกสายที่ต่อ HDD CD/DVD ดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by virus023 View Post
                รีแพร์คงไม่ช่วยให้ลงเกมส์เร็วขึ้นนะครับ ปกติเราจะรีแพร์ เมื่อวินโดวส์มีปัญหา ไม่สามารถเข้าวินโดวส์ได้
                บางคนที่ไม่มีข้อมูลสำคัญ ก็มักจะฟอแม็ต ลงใหม่ ส่วนคนที่ต้องการข้อมูลแต่ไม่มีแผ่น win pe หรือไม่สามารถ
                เอาไปต่อเครื่องอื่นได้ ก็จะลองรีแพร์ เพื่อให้เข้าวินโดวส์ได้ชั่วคราว แล้วไปย้ายข้อมูลไว้ไดรว์อื่น หลังจากนั้น
                ก็จะลงวินโดวส์ใหม่ --คนส่วนใหญ่ถ้ารีแพร์ผ่านเค้าก็จะใช้งานต่อโดยไม่ลงใหม่ แต่พอใช้ไปสักพักก็จะเจอปัญหาเดิม
                ... ถ้าวินโดวส์ปกติดี แนะนำให้ลอง สแกนดิสก์ ดิสก์คลีนอัพ ดิสก์ดีแฟร็ก ลองเช็คพวกสายที่ต่อ HDD CD/DVD ดูก่อนครับ
                ขอบคุณครับผม จะลองไปปฏิบัติตามนะครับ

Comment

Working...
                X