Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา LCD ซัมซุง หน้าจอสั่นเป็นพักๆครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา LCD ซัมซุง หน้าจอสั่นเป็นพักๆครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ......

เพราะได้ทำการปิดลำโพงแล้วหรือพวกสัญญาณรบกวนแต่ก็ยังเป็นครับ มีอาการสั่น+ภาพเริ่มัวๆ ซักพักจะหายแล้วจะเป็นอีก T_T ซื้อมาไม่นานเองครับ ... ผู้ร้ช่วยทีครับเกิดจากอะไรแล้วควรลองเปลี่ยนตรงไหนเพื่อสามารถแก้ไขได้ครับ

ขอบคุณครับ

ใช้มานานหรือยังครับ

Comment

รุ่นไหนคับ

Comment

รุ่น 940BW PLUS ครับผม ใช้มาได้1ปีกว่าเองครับ แย่มากมายT_T กลุ้มใจไม่คิดว่ามันอ่อนแออย่างงงี้ รบกวนช่วยด้วยนะครับ...
        Last edited by point; 7 May 2009, 23:24:09.

Comment

อาการเพิ่มเติมครับ สั่นไม่มีเส้นวิ่งนะครับ ลองปรับรีเฟรซแล้วก็ยังไม่หาย / อาการสั่นๆ ภาพเบลอๆครับ

Comment

ภาพสั้นมันน่าจะมาจากสัญญาณรบกวนน่ะ บริเวณรอบๆมีอะไรตั่งหรือเปล่าครับ ที่น่าจะทำให้ภาพสั่นได้ ของผมเมื่อก่อนเจอ คลื่นรบกวนจาก ตู้ไมโครเวฟจากหลังกำแพงครับ เลยย้ายไมโครเวปไปอีกอีกฝั่งเลย~ ไม่คิดว่ามันจะทะลุกำแพงมาได้ไกลจริงๆ

Comment

ขอบคุณครับเด่วลองดูก่อนครับ ><

Comment

สาย LVD สกปรกครับ ส่งซ่อมเลยครับ

Comment

Originally posted by eakmohbin View Post
                  สาย LVD สกปรกครับ ส่งซ่อมเลยครับ
                  ขอบคุณครับ..แล้วต้องหิ้วไปที่ไหนดีครับ สะดวกแถวรถไฟฟ้าทุกสาย พันทิพไรงี่ครับ

Comment

แนะนำ ย้ายที่ตั้งจอ ออก***งจาก อุปกรณ์อิเล็คโทรนิคต่างๆก่อนนะครับ หรือพวกมีสัญญาไฟฟ้า หรือแม่เหล็กดูก่อน รวมทัืงเคทด้วยนะ ถ้าไม่หายส่งเครมดีกว่าครับ

Comment

อยู่ในประกันเปล่า เคลมเลย

Comment

Originally posted by คุณขึ้นมาอาบแดดเหรอ View Post
                        รุ่นไหนคับ
                        ตายแล้ววว
                        ลายเซ็นต์นี่ตัวอะไรเนี่ย
                        สับสน 55555555

Comment

Working...
                        X