Announcement

Collapse
No announcement yet.

เเปิดบิท+เล่นเน็ต มีวิธีให้เน็ตวิ่งเต็มสปีดก่อนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เเปิดบิท+เล่นเน็ต มีวิธีให้เน็ตวิ่งเต็มสปีดก่อนไหมครับ

อยากถามว่าถ้าเราโหลดบิทอยู่ แล้วต้องการให้เวลาใช้งานอย่างอื่นนั้น
    เช่นเล่นเนต ให้การใช้เน็ตเป็น first priority ได้ไหมครับ(คือเน็ตวิ่งเต็มสปีดโดยไม่สนว่า
    โปรแกรมบิทที่โหลดอยู่สปีดจะตกมากเท่าไหร่หรือหยุดโหลดก็ตาม)
    พอเลิกเล่นเนตแล้วมันก็กลับมาโหลดบิทเต็มสปีดเหมือนเดิม โดยที่ไม่ต้องปรับไปปรับมา
    ทุกครั้ง ทำได้ไหมครับ

หรือว่าทำได้แค่การ เซ็ทในโปรแกรมบิทให้วิ่งที่เท่าไหร่แค่นั้นเอง หรือหยุดโหลดไปเลย
    คือไม่อยากปรับไปปรับมา เพราะส่วนใหญ่ก็เปิดโหลดบิทอยู่ตลอดเวลา
    หรือปรับในrouter จะมีวิธีช่วยได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ปล router 3com 3crwdr101a-75

ใช้ cFosSpeed คับ

Comment

จะลองดูครับผม

Comment

อยากรู้เหมือนกันช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by arito View Post

Comment

Originally posted by arito View Post
            +1 จัด bandwidth ได้ดีจริงๆ

Comment

ลองมา2วัน
              ก็ถือว่าโอเคดีครับ
              เหมือนๆว่าความเร็วflash get ผมเพิ่มขึ้นเดิมโหลดบิทได้ 343Kmax
              ตอนนี้ 367k max แต่มีสวิงบ้างแต่ไม่มาก
              ส่วนเปิดเวปตอนเปิดบิทอยู่ก็ บอกลำบากเหมือนกัน รู้สึกว่าเข้า overclock เร็วขึ้นบ้าง
              แต่ไม่รู้จะวัดยังไง ต้องจับเอาความรู้สึกเอา

Comment

ชีวิตประจำวันหน้าจะมีแบบนี้บ้างเนอะ แบบว่ากินก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำตกอยู่ ก็กดรันโปรแกรมสั่งให้มันย่อยลูกชิ้นก่อน ส่วนเนื้อหมูเก็บไว้ย่อยตอนกลางวัน เส้นก๋วยเตี๋ยวให้ไปย่อยตอนเย็น แบบว่า^^ประหยัดแบนวิทในกระเป๋าตังอ่ะ

Comment

ผมใช้QoSอ่ะ ก็workดี(ลงcFosSpeedไม่ได้)

Comment

Originally posted by exilon View Post
                    +1 จัด bandwidth ได้ดีจริงๆ
                    ผมใช้แล้วโปรแกรมจะฟ้องว่าติดไฟวอลนะครับ ผมไปเปิดในโปรแกรมโดยเอาเครื่องหมายถูกออกแล้วก็ยังไม่หายนะครับ พอมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

Originally posted by FATELLO View Post
                      ผมใช้แล้วโปรแกรมจะฟ้องว่าติดไฟวอลนะครับ ผมไปเปิดในโปรแกรมโดยเอาเครื่องหมายถูกออกแล้วก็ยังไม่หายนะครับ พอมีวิธีแก้ไหมครับ
                      ของผมไม่ฟ้องอะไรนะครับ
                      ตอนลงทีแรก ลงเสร็จแล้วรีบูททีนึงก่อน แล้วค่อยตามมาใส่key(แล้วก็ขึ้นว่าไม่ผ่าน)
                      แต่มันก็ใช้ได้เลย ไม่ได้ปรับอะไรเลยครับ วิธีแก้คงต้องรอท่านอื่นครับ

Comment

+1 เช่นกัน อิอิ

เนตพอไหว ถ้าเล่นเกมส์ไม่ไหวครับ

Comment

Originally posted by kv View Post
                          ลองมา2วัน
                          ก็ถือว่าโอเคดีครับ
                          เหมือนๆว่าความเร็วflash get ผมเพิ่มขึ้นเดิมโหลดบิทได้ 343Kmax
                          ตอนนี้ 367k max แต่มีสวิงบ้างแต่ไม่มาก
                          ส่วนเปิดเวปตอนเปิดบิทอยู่ก็ บอกลำบากเหมือนกัน รู้สึกว่าเข้า overclock เร็วขึ้นบ้าง
                          แต่ไม่รู้จะวัดยังไง ต้องจับเอาความรู้สึกเอา
                          งั้น speed ของ Belkin N Wireless Modem Router ก็สูงกว่าซิ ผมใช้ IDM โหลดได้

380 kBps แต่โหลดบิทได้ 320 kBps นะครับ Belkin โหลดบิท+เปิดเวบด้วยก็เร็วนะ โดยไม่

ต้องใช้โปรแกรมใดๆช่วยเลย เหมือนกับว่ามันจัดลำดับการทำงานได้ดีมากเลย ทั้งสวย นิ่ง

เสถียร ดีมากเลยครับ

Comment

Originally posted by Rubbish View Post
                            +1 เช่นกัน อิอิ

เนตพอไหว ถ้าเล่นเกมส์ไม่ไหวครับ
                            ผมลงได้แระครับ ความคิดเห็นเดียวเหมือนท่านครับ เน็ตโอเค แต่เล่นเกมไม่ไหวครับ แลคกว่าเก่าอีก

Comment

tcpip-patcher-hwrms.rar

ใช้ตัวนี้เลยครับ เปลี่ยนค่าเป็นซัก 256

Comment

Working...
                              X