คือผมอยากจะทราบว่า บอร์ดที่ใช้ชิฟ P45 เวลาเปิดเครื่องมันต้องรอสักพักภาพถึงจะขึ้นใช่ป่ะครับ
มันเป็นเหมือนกันหมดทุกบอร์ดทุกแบรนด์ป่ะครับ
จากเท่าที่ผมลองมาคือ Gigabyte EP45-UD3R กับ Asus P5Q-PRO เวลาเปิดเครื่องนั้นต้องรอสักพักภาพถึงจะขึ้น แต่บอร์ดเก่าผม Gigabyte P965-DS3 มันเปิดเครื่องปุ๊บภาพก็ขึ้นเลยอ่ะครับ
ผมไปลองเล่นบอร์ดรุ่นเล็กเครื่องเพืื่อน ชิฟ P43 อย่าง P5QL-PRO ก็ไม่มี Delay ตอนเปิดเครื่องเหมือนกัน คือเปิดปุ๊ปภาพขึ้นปั้บ อ่ะครับ

คือผมบอกตรงๆว่ารู้สึกรำคาญมากอ่ะครับ รีเครื่องทีรู้สึกว่ามันนานไปเลย คือผมอยากจะถามว่ามีวิธีปิดมันไหมครับ ไม่งั้นผมก็จะขาย P5Q-PRO ที่ใช้ยังไม่ถึง 10 วันเลยเพื่อไปเล่นบอร์ดรุ่นเล็กล่ะครับ ผมซื้อมา 4900 ถ้าผมขาย 4500 มันจะออกป่าวเนี่ยประกันของ sysnex สติ๊กเกอร์ ของทุกอย่างอยู่ครบหมดครับ แล้ว P5QL-PRO นี่ใช้ดีป่าวครับ กะมาใช้กับ Q9550 กะมาลากซัก 3.8 จะไหวป่าวครับ