overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: crysis ด่านนี้มันให้ทำอะไรครับ งง ASCENSION

OverclockZone Member pinij's Avatar
    ปลูกผักอยู่นครปฐมจ้า(-_-")

Default crysis ด่านนี้มันให้ทำอะไรครับ งง ASCENSION

crysis ด่านนี้มันให้ทำอะไรครับ งง ASCENSION เป็นด่านที่เราต้องมาขับเครื่องบินเองอ่ะครับเราต้องทำอะไรครับ งงๆ อันนี้รูปตอนที่ผมเซบตอนลงจอดอ่ะครับไม่รู้มันให้ทำอะไร ใครรู้แนะผมหน่อยนะครับ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ให้ขับยานเข้าไปในพายุครับ แล้วพายุจะหอบเราลอยออกไปสู่อวกาศเพื่อไปกำจัดเอเลี่ยนตัวแม่ ถึงถิ่นมันให้สิ้นซาก

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by s4410020 View Post
    ให้ขับยานเข้าไปในพายุครับ แล้วพายุจะหอบเราลอยออกไปสู่อวกาศเพื่อไปกำจัดเอเลี่ยนตัวแม่ ถึงถิ่นมันให้สิ้นซาก

OverclockZone Member pinij's Avatar

Quote Originally Posted by s4410020 View Post

ลองแล้วครับพายุมันดึงเราลงพื้นโลกไปเลยอ่ะครับอันผมติดตังแต่เริ่มแรกเลยนะครับที่มันมีลูกกลมๆสีขาวออยู่ข้างๆด้วยอ่ะครับเอเลียนมันรุมยิงเราเป็นว่าเล่นแถมยานก็ขับยากจัง

OverclockZone Member thejetz's Avatar

มั่วละท่านเดี๋ยวเขาไปทำจริงๆแล้วไม่ได้เขาจะเคืองนะครับ-*-
    ถ้าผมจำไม่ผิดลองขับยานสูงๆไม่ก็ลงจอดดูครับผมก็จำไม่ได้แล้ว

OverclockZone Member kairo1470's Avatar

เท่าที่ผมจำได้มันให้ขับไปช่วยค่ายทหารที่โดนเอเลี่ยนโจมตี จากนั้นมันจะให้ขับไปที่เรือบรรทุกเครื่องบิน

Quote Originally Posted by thejetz View Post
    มั่วละท่านเดี๋ยวเขาไปทำจริงๆแล้วไม่ได้เขาจะเคืองนะครับ-*-
    ถ้าผมจำไม่ผิดลองขับยานสูงๆไม่ก็ลงจอดดูครับผมก็จำไม่ได้แล้ว
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

Quote Originally Posted by kairo1470 View Post
    เท่าที่ผมจำได้มันให้ขับไปช่วยค่ายทหารที่โดนเอเลี่ยนโจมตี จากนั้นมันจะให้ขับไปที่เรือบรรทุกเครื่องบิน
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ผมก็ว่างั้นครับแต่ก็ลงจอดแล้วมันก็ยังเฉยอ่ะครับ งง

OverclockZone Member

กรรม ไม่ต้องมีลงเจิ่วจอดไรเลยครัเริ่เครื่อให้เต็บ

ด่านนี้ผมชอบสุดละ อยู่ตรงพายุที่มันดึๆเราอะครับ

พยายามเร่งเครื่องให้เต็มที่กดชิฟอ่ะนะ

เครื่องบินรบที่มาช่วยเรามันก็ไอ่คนขับมันจะแนะนำให้ขับหลีกเลี่ยงพายุ

ให้บินไปเรื่อยๆครับ แล้วจะมีเอเลี่ยนมากมายบินหนีไปเลยก็ได้ครับ

พออกทะเลก็รอดครับ

Quote Originally Posted by punnkrit View Post
    กรรม ไม่ต้องมีลงเจิ่วจอดไรเลยครัเริ่เครื่อให้เต็บ

ด่านนี้ผมชอบสุดละ อยู่ตรงพายุที่มันดึๆเราอะครับ

พยายามเร่งเครื่องให้เต็มที่กดชิฟอ่ะนะ

เครื่องบินรบที่มาช่วยเรามันก็ไอ่คนขับมันจะแนะนำให้ขับหลีกเลี่ยงพายุ

ให้บินไปเรื่อยๆครับ แล้วจะมีเอเลี่ยนมากมายบินหนีไปเลยก็ได้ครับ

พออกทะเลก็รอดครับ
    ขอบคุณครับเดียวคืนนี้กลับไปลองใหม่ครับ

OverclockZone Member mawin13's Avatar
    บ้านแพรก-นครหลวง พระนครศรีอยุธยา

พิมพิ์crysisพิมพิ์ชื่อด่านแล้วหาในgoogleดีกว่าครับเขาลงไว้ให้แล้วเป็นแนวนิดนึ่ง ก็ได้ครับ ขับยานไปที่จุดสีเหลืองแล้วจะมีเอเลี่ยนมาให้สอยๆไปเรื่อยพยายามไปตามจุดเหลืองครับ

OverclockZone Member SAMACHARN's Avatar

ภารกิจนี้ง่ายครับ จิงๆไม่ต้องไปสนอะไรกับภารกิจสีเหลืองๆก็ได้ครับ

มันแค่ภารกิจที่จะทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ ถ้าทำก็คือยิงเอเลี่ยนทุกตัวแถวนั้น(ง่ายออก)

ถ้าไม่ทำก็ขับไปเรื่อยๆตามทางหุบเขาไป(ระวังพายุพอกับหลบกระสุนของเอเลี่ยนพอ)

จนออกไปถึงทะเลก็จบละ^^

โทษที พิมพ์ผิดเยอะไปหน่อย เล่นตอนกลางคืนมองไม่เห็นคีย์บอร์ด- -

พายุขับซ้ายๆบืนเร็วๆก็รอดครับ ตอนเกือบตกพื้นให้พยายยามบินขึ้นไว้

(กดสเปซบาร์มันจะบินดิ่งกดนั้นละแล้วบินต่อ)

OverclockZone Member johnxe's Avatar

ออกทะเลไปเลย ตอนนั้นผมงงอยู่ตั้งนานวนไปวนมา พอออกทะเลจบเลย -*-

ขอบทุกๆท่านครับผ่านได้แล้วครับแต่เกิด ปัญหาใหม่มาอีกแล้วอ่ะครับคือด่าน RECKONINGเจอกับเจ้าตัวในรูป อ่ะมีปืนอันเนี้ยครับมันยิงม่ะออกมันขึ้นว่า NO TARGET LOCKED เราต้องทำยังไงกับมันถึงจะยิงออกครับ

Last edited by pinij; 8 May 2009 at 20:59:23.

ถ้าจำไม่ผิด อันนี้ตั้วที่ 2 ใช่ไหมครับ ถ้าใช่นะครับ ทำตามคำแนะนำครับ มันจะบอกให้เราเดินเข้าไปใกล้ๆครับ แล้วมันมันปล่อยไวรัสไปทำลายไฟล์วอร์ของเอเลี่ยนครับ แล้ว TAC จะไม่โดนแจม จะล็อกเป้าได้ แล้วก็ยิงครับ ถ้าจำไม่ผิด มันต้องยิงทางซ้ายก่อนมั้ง

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ถ้าจำไม่ผิด อันนี้ตั้วที่ 2 ใช่ไหมครับ ถ้าใช่นะครับ ทำตามคำแนะนำครับ มันจะบอกให้เราเดินเข้าไปใกล้ๆครับ แล้วมันมันปล่อยไวรัสไปทำลายไฟล์วอร์ของเอเลี่ยนครับ แล้ว TAC จะไม่โดนแจม จะล็อกเป้าได้ แล้วก็ยิงครับ ถ้าจำไม่ผิด มันต้องยิงทางซ้ายก่อนมั้ง

ใช่ครับตัวที่2แขนซ้ายผมจัดการแล้วครับเหลือแขนขวาในภาพอ่ะครับ ทำยังไงก็ยิงไม่ได้อ่ะครับเข้าไปใกล้แล้วมันก็ยังยิงไม่ออกไม่รู้เป็นไร อ่ะครับจากด่านนี้ไปใกล้จบเกมยังครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

แขนขวายิงทำลายป้อมปืนตามแขนมันคับ จากนั้นเราจะสามารถ ล็อคเป้ายิงได้ พอทำลายได้ มันจะส่ง น้องหมึกออกมาอีก ให้เรายิงจนมันเปิดท้อง แล้ว tac ยัดไปเต็มๆ พอมันตาย เรารีบวิ่งไปขึ้นฮอฯ ขึ้นได้ จบ

Bookmarks

Bookmarks