Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเพื่อนๆเกี่ยวกับ kasperskyครับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเพื่อนๆเกี่ยวกับ kasperskyครับ ช่วยหน่อยครับ

คืออย่างงี้ครับ

ตอนผมกำลังจะเข้าเกมออดิชั่นอ่ะครับ

แล้วทีนี้ปกติมันจะฟ้องขึ้นมาให้เลือกว่าจะทำยังไง นึกออกกันใช่ไหมครับ

แล้วทีนี้เหมือนผมไปเลือกว่า ล็อคโปรแกรมนี้ไปเรย แบบนี้อ่ะครับ

สรุปคือเราจะไปปลดล็อคออกคืนจากตรงไหนหรอครับ

ผมหาไม่เจอ

ผู้รู้ช่วยทีครับ

KIS2009 ? > Firewall > Settings > Applications ไปปรับโปรแกรมเป็็นลูกศรสีเขียว Allow

ถ้า KAV หรือ v. อื่น เด๋วมาบอกอีีกที ไปดูบอลก่อนนะ -*-

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
      KIS2009 ? > Firewall > Settings > Applications ไปปรับโปรแกรมเป็็นลูกศรสีเขียว Allow

ถ้า KAV หรือ v. อื่น เด๋วมาบอกอีีกที ไปดูบอลก่อนนะ -*-

ผมก็เซตตามที่บอกแล้วครับ

แต่เหมือนไม่มีอาไรเกิดขึ้นเลยอ่ะ

หรือมีเซตตรงไหนอีกไหมครับ

Comment

ลองปิดไปเลยจะหายไหม Proactive Defense
        Attached Files

Comment

ผมลองปิดโปรแกรมก็ไม่ได้

ทำไงดี

ไม่น่ารีบกดเลยเรา

Comment

เข้าไปส่วน Settings > Firewall กด Settings...
            เืลือกส่วน Applications เลือกโปรแกรมบอท ถ้าไม่มีให้กด add เอาเอง เสร็จแล้วเลือก Edit

ดูในรูป

จะขึ้นหน้าต่างมา ปรับตามรูป โปรแกรมก็จะไม่ตรวจสแกนไฟล์อีีกเวลารันทำงาน

เข้าไปปรับในส่วน Threats and exclusions
            Exclusionas กด Trusted zone...
            Trusted applications กด add โปรแกรม เลือก Edit ตั้งค่า

Comment

Working...
            X