Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gf 6150 vga on มันเล่นเกมไรไหวม่างอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gf 6150 vga on มันเล่นเกมไรไหวม่างอ่ะ

คือ อยากรู้ว่าพอเล่นเกมไรไหวมั่ง เพราะตอนนี้งบน้อย ตอนนี้มี mx4000 คงห่วยก่าออนบอร์ด

mx4000 ดีกว่า

Comment

น่าจะซัก Warcraft3 the sim2 เกมออนไลน์ ประมาณนี้งะ

Comment

6150 ก็ไม่เลวนะครับ ผมใช้อยู่เหมือนกัน

athlon xp 3200+
        m2npv-vm with gf6150
        ddr2667 512*2

ผมแชร์แรมให้ vga ไป 256 mb ครับ ใช้เล่นเกมเก่าๆ พวก dota, generals,heroes of might&magic 5, quake3 ปรับ 1024*768 รายละเอียดสูงสุด ไม่มีปัญหา

เล่น dungeon siege2, half-life2,c&c3 (ภาคล่าสุด), titan quest ปรับ 1024*768 ความละเอียดต่ำ-ปานกลาง เล่นได้ลื่นดีมาก ภาพที่ได้ก็ไม่ถือว่าน่าเกลียดเกินไป (เทียบกับการเป็นการ์ดจออนบอร์ดนะครับ คงเอาไปเทียบกับการ์ดจอแยกดีๆ ไม่ได้)

companies of heroes ก็เล่นได้นะครับ แต่ต้องปรับความละเอียดต่ำสุด แต่ภาพที่ได้ก็ยังโอเคอยุ่ ขึ้นอยู่กับว่าคุณตั้งความหวังไว้แค่ไหน แต่ผมเทียบจากเกมอื่นๆ แล้ว ถือว่าภาพที่ได้จากเกมนี้โดยใช้การ์ดจอออนบอร์ดถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีครับ

ส่วน supreme commander นี่ก็เล่นได้นะครับ ปรับต่ำสุดเหมือนกัน แต่ภาพที่ได้นี่บอกตรงๆ ผิดหวังครับ (ขนาดผมเป็นคงหวังน้อยอยู่แล้วนะครับ)

ถ้างบน้อย ยังไม่มีเงินซื้อการ์ดจอแยก ก็ถือว่า gf6150 สามารถใช้เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ถ้าคุณต้องการความลื่นของเกมมากว่าภาพที่สวยๆ (เหมือนผม) แต่ถ้าต้องการทั้งสองอย่าง ก็คงต้องเสียเงินเพิ่มซื้อการ์ดจอดีๆ อ่ะครับ
        Last edited by talala; 6 Apr 2007, 14:34:50.

Comment

ผมเล่น cs 1.6 ยิงใครไม่ได้เลยคับ
          ลื่นหัวแตกซะก่อนทุกที

Comment

เล่นได้หมดละครับผม แต่คงปรับภาพมากไม่ได้นะครับ

Comment

ASUS M2NPV-VM

ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันนะครับ

System ของผมคือ

AMD Sempron 3000+
              ASUS M2NPV-VM
              DDR2 RAM 512 MB Bus 667 *2
              VGA Onboard GF 6150 Share Memory 128 MB

Windows XP Professional Service Pack2

ก็เล่นเกมส์ พวก C&C Generals ทั้งภาคหลักภาคเสริม Dot A แบบรายละเอียดสูฃสุดที่ 1024*768 ได้อย่างลื่นไหลเลยนะครับ

NFSMW 800*600 ปรับกลางๆ ก็ลื่นอยู่ครับ

GTA San 1024*768 32 Bit ปรับ Low ลื่นหัวแตก

BF2 800*600 พื้นผิวปลานกลาง ที่เหลือต่ำ ก็ลื่นเหมือนกันครับ ได้เน็ทแรงๆ มานี่คือแต้มกระจายครับผม

Farcry 1024*768 ปรับกลางค่อนต่ำ ลื่นครับไม่มีปัญหาอะไรเลย

The Sim 2 สี่ฤดูแสบ ลื่นสุดๆ ครับ เห็นไอควันลอยจากถ้วยกาแฟเลย

ก็ถือได้ว่า VGA On ตัวนี้ เป็น VGA ที่ใช้แก้ขัดที่ถือได้ว่า ดีมากเลยทีเดียวนะครับ (เล่นโปรแกรม Auto Cad , Maya ก็ยังได้ครับ)

Comment

ถือว่าเป็น vga on ที่ดีสุดในตอนนี้แล้วล่ะครับ

Comment

เอาไว้เล่นยิงไข่ เหอๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    mx4000 ดีกว่า
                    ไม่ใช่และ -*-

Comment

ผมลองกับoblivionก็เล่นได้นะปรับต่ำสุดๆ(ก็ยังกระตุกอยู่ดี)
                      แต่ถ้าจะเล่นผมว่าเอาไว้เล่นพวกเกมส์onlineดีก่า

Comment

Originally posted by gajuue View Post
                        ผมลองกับoblivionก็เล่นได้นะปรับต่ำสุดๆ(ก็ยังกระตุกอยู่ดี)
                        แต่ถ้าจะเล่นผมว่าเอาไว้เล่นพวกเกมส์onlineดีก่า

oblivion =w= เกมส์ที่ได้ขึ้นชื่อว่า กิน spec ที่สุด ไม่ว่าการ์ดใหน ก็ลื่นไม่ออก

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          oblivion =w= เกมส์ที่ได้ขึ้นชื่อว่า กิน spec ที่สุด ไม่ว่าการ์ดใหน ก็ลื่นไม่ออก
                          ครับ มานกระตุกตั้งแต่ตอนตั้งชื่อตัวละครเลยอ่ะ
                          แต่ด้วยความอยากก็เล่นมันทั้งยังงั้นแหละ

Comment

เล่นตามงบดีก่า ยังไงราคาก็ลง ใจเย็นนิดเดียะ............

Comment

PES 6 ล่ะ ปรับได้เท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                              X