ไม่ทราบว่าเคยเกิดปัญหานี้กันบ้างไหมคับ แล้วควรแก้ไขอย่างไรคับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

อยู่ดี ๆ ข้อมูลหายทั้งโฟลเดอร์เลยคับ ไม่มีข้อมูลอะไรเลยคับ ทั้ง ที่เมื่อตอนเช้ายังมีข้อมูล โฟลเดอร์ในนั้นอยู่ครับ พอมาเปิดเครื่องในตอนเย็น ข้อมูล โฟลเดอร์หายหมดเลยครับ ไม่พบว่ามีในโฟลเดอร์นั้นไม่มีข้อมูลเหลืออะไรอยู่เลย ออกไปดูขนาดไฟล์ในไดร์พที่เก็บข้อมูลนั้น ก็พบว่า มีขนาดพื้นที่ เท่ากับขนาดตอนที่มีข้อมูลอยู่ในไดร์พนั้นครับ พอคลิ๊กกลับเข้าไปก็ไม่มีโฟลเดอร์นั้นอยู่เลยครับ ตอนแรก ก็คิดว่า อาจจะติดไวรัส หนอน สปายแวร์ มัลแวร์ดู ก็ลองใช้โปรแกรม NOD32 และ มัลแวร์ ตรวจหาก็ไม่พบครับ เริ่มจนปัญญาจริง ๆ คับ ลองใช้โปรแกรมกู้ข้อมูล ก็ลองดูนะครับ ก็ยังไม่พบทั้งโฟลเดอร์และข้อมูลที่หายไปเลยนะคับ แบบว่าไม่รู้ว่าหายไปได้อย่างไรคับ

รบกวน ช่วยตอบคำถามข้อสงสัยหน่อยนะครับ ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามครับ