Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีว่า สเป๊กแบบนี้พอจะเปิดร้านเกมได้มั้ย ช่วยทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีว่า สเป๊กแบบนี้พอจะเปิดร้านเกมได้มั้ย ช่วยทีนะครับ

CPU : AMD2(940)Athlon LE1640 หรือ Celeron E1400 1.8 G (Dual Core)
    RAM : 2 G
    VGA : ประมาณ 2,000 บาท ตามยี่ห้อ

ปัญหาคือช่วยดู CPU ให้ทีครับว่า ซีพียูสองตัวนี้พอจะเปิดร้านเกมออนไลน์ได้มั้ย พอที่จะเล่นเกมออนไลน์หนัก ๆ ได้มั้ย ถ้าสเป็กมันพอหรือไม่พอยังไงช่วยบอกทีนะครับ หรือว่าผมควรเปลี่ยนเป็นสเป๊กที่แรงกว่านี้ก็ว่ากันนะครับ ที่เลือกสองตัวนี้ก่อนเพราะงบจำกัดน่ะครับ แต่ถ้าไม่แรงไม่พอจริง ๆ ก็คงต้องเพิ่มตังค์เพิ่มสเป๊กอย่างช่วยไม่ได้จริง ๆ ขอขอบคุณมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับสำหรับ ชาว Overclockzone ทุกคนที่ให้ความคิดเห็นมา

Celeron E1400 1.8 G (Dual Core) ตัวนี้แจ่มครับ ตัวแรก 1 คอร์ ไม่แนะนำอย่างยิ่ง

Comment

เพิ่มเงินอีกไม่กี่ร้อย ใส่ตัวนี้ไม่ดีกว่าหรือ E2180

Comment

อีกนิด X2 5200+ ครับ

Comment

Working...
        X