Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6550 กับ Gigabyte GA-G31M-ES2L ไปกันได้มั้ย สำหรับ OC มือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

E5200 นี่แหละ ดีแล้วคับ

Comment

Originally posted by llLIFEll View Post
      อ่า..

จริงๆ ความเร็วที่อยากได้ขอแค่ซัก 3 GHz ก็พอใจและค่ะ

ว่าแต่ เหอๆ จะเอา cpu อันไหนดี ?

ดีที่แวะมาดูอีกรอบก่อน -0-

E6550 แคชเยอะกว่าและมันก็ไม่แชร์แคชด้วยในตอนแรกที่ลังเล

งั้นถ้าขอความเร็วที่ประมาณสามจะเอาตัวไหนดีค่ะ ขอรบกวนอีกรอบนะค่ะ ^^(ไงก็จะคิดดูอีกรอบ)

จะยังมีใครเข้ามาอ่านมั้ยเอ่ยย TT^TT

P.S. ส่วนเรื่องนั้น ถูกตามที่ พี่ ONE คิดค่ะ ^^

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำนะค่ะ

ตามความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าจะเอาแค่ 3GHz ผมคิดว่า E6550 ดีกว่าครับ ลากบัสไปที่ 430x7
      ส่วนบอร์ดก็ EP31-DS3L ก็ได้ครับ บัส 430 น่าจะไหวครับ

Comment

ดูผลการทดสอบนะครับ E6550 ความเร็วที่ 3.7GHz ทำ Pi1M ได้ที่ 13.960วิ ส่วน E5200
        ที่ความเร็ว 4.1GHz ทำได้ 14.703 ซึ่ง E5200 OC มากกว่า แต่รัน Pi ได้ช้ากว่านะครับ
        เอาผลมาไห้ดูเพื่อประกอบการตัดสินใจนะครับ ที่ความเร็ว 3.00GHz เท่ากัน E6550 เหนือกว่า E5200 ครับ

Comment

โอ้ว....

ขอบคุณมากๆนะค่ะ

สงสัยต้องปรึกษาอีกนานกว่าจะได้ใช้จริง ^^

Comment

Working...
          X