Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตามกระแสหน่อยคับ..HD4750..ป๊าดๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

GDDR5 128bit = GDDR3 256bit

Comment

ออกได้ออกไป

รอ 4790x2 512bit ดีกว่า

ถ้ามันมานะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
        รุ่นใหญ่สู้ไม่ไหว เลยลงมากินตลาดล่าง-กลาง
        ่ใช่ๆ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
          รุ่นใหญ่สู้ไม่ไหว เลยลงมากินตลาดล่าง-กลาง
          คนส่วนมากที่เล่นคอมก็หนักไปทางตลาดล่างและกลางนะครับ เพราะฉะนั้นการมาเน้นที่ตลาดนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเลย

Comment

Originally posted by Roby1892 View Post
            คนส่วนมากที่เล่นคอมก็หนักไปทางตลาดล่างและกลางนะครับ เพราะฉะนั้นการมาเน้นที่ตลาดนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเลย
            ใช่ๆ คนใช้คอมพิวเตอร์ ทั่วโลก มีกาดจอระดับหมื่นอัพ กันกี่% เชียว
            ยิ่งเศรษญกิจแบบนี้ผมว่า Ati ทำได้เจ๋งทีเดียว

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
              อ๋อครับ

Comment

ซิงค์สวยดี ไม่เหมือน 4770 ที่วางขาย ณ ตอนนี้

Comment

แม้จะเป็นการ์ดระดับกลางระดับล่างแต่ถ้าเตะตูดการ์ดรุ่นใหญ่ได้ มันก็สะใจไม่ใช่น้อย ไม่ใช่เหรอ 555+ สะใจจริงๆ ati พอCFเข้าไปทำเอาตูเซ็งเลย ตูเพิ่งซื้อ4850มาไม่นานนี่เองรีบออกมาทำไมฟ่ะ แต่ก็สะใจกับเขียวซะจริงๆ

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                    แม้จะเป็นการ์ดระดับกลางระดับล่างแต่ถ้าเตะตูดการ์ดรุ่นใหญ่ได้ มันก็สะใจไม่ใช่น้อย ไม่ใช่เหรอ 555+ สะใจจริงๆ ati พอCFเข้าไปทำเอาตูเซ็งเลย ตูเพิ่งซื้อ4850มาไม่นานนี่เองรีบออกมาทำไมฟ่ะ แต่ก็สะใจกับเขียวซะจริงๆ
                    ผมก็เซ็ง 3870ผมก็ใช้ได้ไม่นาน...มันจะรีบออกมาทามไม...ตายเรียบ
                    Last edited by tonsinoda; 8 May 2009, 23:38:54.

Comment

ซิ้งสวยกว่า 4770 แฮะ

Comment

ตรู จะเล่นไรดีว้า

จับแม่ม 4770+4750+4770 ซะเลย ดีมั้ย

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                          ใช่เลยครับ ......

GDDR3 256 bit / 8 = 32
                          Mem 1,000 Mhz x 2 / 1,000 = 2.0

Bandwidth 64 GB/s

GDDR5 126 bit / 8 = 16
                          Mem 1,000 Mhz x 4 / 1,000 = 4.0

Bandwidth 64 GB/s

หลักการนี้เป็นจริงที่สุดครับ ...

^___^" ขอขอบคุณท่านนึงในนี้แหละครับ ... ผมจำชื่อไม่ได้แล้วครับ ... สำหรับวิธีคิดครับ

Comment

พวก hd4770/4750 เป็นการ์ดระดับ mainstream แน่นอนคับ หรือระดับกลางไม่ใช่ระดับล่างนะคับ

Comment

ข้อมูลเก่ามากครับเป็น Review ของ Guru3D ที่ทำไว้ตั้งแต่ 4770 ยังไม่ออก จริงๆตัวนี้มันคือ 4770 ครับ แต่ตอนนั้นยังใช้ชื่อ 4750 อยู่ ถ้าใครไม่เชื่อลองดู Spec เทียบเอาแล้วก็วันที่ตีพิมตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์

Comment

Originally posted by kyocera View Post
                                ข้อมูลเก่ามากครับเป็น Review ของ Guru3D ที่ทำไว้ตั้งแต่ 4770 ยังไม่ออก จริงๆตัวนี้มันคือ 4770 ครับ แต่ตอนนั้นยังใช้ชื่อ 4750 อยู่ ถ้าใครไม่เชื่อลองดู Spec เทียบเอาแล้วก็วันที่ตีพิมตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์
                                ผมก็คิดเหมือนกันเลยครับเสป็คมันเหมือนกัน แต่ซิงค์ ref ตัวเทสดูดีกว่าตัวขายจริงๆ T_T รุ่นนี้

Comment

Working...
                                X