Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือก m/b และ psu ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเลือก m/b และ psu ให้ทีครับ

ผมจัดจะสเปกคอมมา เล่นเกม ดูหนัง แต่ติดตรงไม่รู้ว่าจะเลือก m/b และ psu อันไหนดีครับ
    ฉะนั้นช่วยเลือก m/b และ psu ให้ทีครับ ระหว่าง

m/b:Asus p5q
    กลับ Gigabyte ga-ep45-up3r
    psu:Cooler master Extreme Power plus (500W)
    กลับ Delux DLP-50A (500W)

โดยมี สเปกอื่น ๆดั่งนี้ ครับ
    cpu:Intel Q8200 ( กะจะover-clockด้วยนิดหน่อย )
    m/b: ???
    vga:His hd 4850 icq4
    Ram:Geil (2gb*2)
    h/d:80gb (ตัวเก่า)(อาจมี 1Tb มาติดเพื่ม)
    DVD:Asus DVD
    psu:???

ถ้ามีชิ้นส่วนไหนที่เหมาะสมกว่าก็รบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ มีงบประมาณ 2หมื่น

Originally posted by akuma21 View Post
    ผมจัดจะสเปกคอมมา เล่นเกม ดูหนัง แต่ติดตรงไม่รู้ว่าจะเลือก m/b และ psu อันไหนดีครับ
    ฉะนั้นช่วยเลือก m/b และ psu ให้ทีครับ ระหว่าง

m/b:Asus p5q ถ้าจะ ASUS ต้อง P5Q PRO จะจัดสายดูเป้นระเบียบกว่านะครับ
    กลับ Gigabyte ga-ep45-up3r ตัวนี้เข้าท่ากว่าครับ
    psu:Cooler master Extreme Power plus (500W) เอาอันนี้ครับ
    กลับ Delux DLP-50A (500W)

โดยมี สเปกอื่น ๆดั่งนี้ ครับ
    cpu:Intel Q8200 ( กะจะover-clockด้วยนิดหน่อย ) นิดหน่อยนี่เท่าไรครับ
    m/b: ???
    vga:His hd 4850 icq4 ลองดูพวก GTS250 แรงกว่าหน่อยนะครับ ถ้าชอบก็ไม่ว่ากันครับ
    Ram:Geil (2gb*2) ซิ้งส้มนะครับ
    h/d:80gb (ตัวเก่า)(อาจมี 1Tb มาติดเพื่ม) พยายามเอาตัวที่มีแคชสูงๆมาลงวินโดวนะครับ ทั้งระบบจะดีขึ้นครับ
    DVD:Asus DVD
    psu:??? TT 550W ก็ดีนะ ถ้าชอบ COOLMASTER ตัวที่เลือกก็ใช้ได้ครับ

ถ้ามีชิ้นส่วนไหนที่เหมาะสมกว่าก็รบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ มีงบประมาณ 2หมื่น
    .

Comment

ตามนั้น

Comment

เลือก cpu ไม่ถูกครับช่วยที

กะ Over-clock นิดหน่อยด้วยน่ะครับ (3up)

อยากใส่ cpu cool : THERMALTAKE SILENT 775 (ไม่รู้่ว่ายัดใส่บอดท์ได้ไหมครับ)

Comment

ตัวนี้ไม่เย็นจริงครับ

Comment

Delux DLP-35A
            (500W)
            ดี ไหม ถ้าเทียบกับ
            Cooler master Extreme Power plus (500W)

Comment

Cooler master Extreme Power plus [ดีกว่า]

Comment

Originally posted by akuma21 View Post
                Delux DLP-35A
                (500W)
                ดี ไหม ถ้าเทียบกับ
                Cooler master Extreme Power plus (500W)
                CM ครับ

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

Working...
                  X