Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าจะอัพเกรดตามนี้พอได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าจะอัพเกรดตามนี้พอได้ไหมครับ

Asrock AM2NF6G-VSTA
    Amd x2 3800+
    ram อะไรดีครับ 2 gb
    การ์ดจอคิดไว้ว่า galaxy 8800gts
    psu enermax 460w

พอใช้ได้ไหมอ่าครับ

Kington ไปโลด สบายเป๋า ที่เหลือสบายๆนะ ตามที่ท่านว่า

Comment

รุสึกว่าเมนบอร์ดมานจาวิ่งไม่เตม pci ex16x อ่าครับ อยากได้บอร์ดใช้ดีๆราคาไม่เกิน2000บาทควรเปนรุ่นไหนดีคับ

Comment

ผิดครับราคา3000บาทเกินนิดได้

Comment

Asrock AM2NF6G-VSTA ---------ไม่มีปัญหา สำหรับผู้ที่เคยใช้รุ่นนี้อย่างผม แต่ถ้าจะ OC ASUS M2N-E ครับ
          Amd x2 3800+
          ram อะไรดีครับ 2 gb ----------ROX DDR667 ถูกตังดีครับ
          การ์ดจอคิดไว้ว่า galaxy 8800gts
          psu enermax 460w -------------500W ขึ้นไปครับ

Comment

หามือสอง พวกM2N อะไรอย่างงี้ครับ ราคาน่าจะ2พันปลายๆ

Comment

บอร์ดตัวนี้ pci-EX แค่ 8X นิคับ

Comment

Originally posted by benzmore View Post
                บอร์ดตัวนี้ pci-EX แค่ 8X นิคับ
                เคยลองหรือยังครับว่า บอร์ด PCI-E 16X /PCI-E ที่วิ่ง แค่ 8X มันต่างกันแต่ใหน ถึงสรุปว่า 8X มันไม่ดีครับ

Comment

Working...
                X