Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมี Ram Kingtons DDR 2 / 2GB - 1GB Bus800 จะใส่ตัวไหนเป็นตัวแรกดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมี Ram Kingtons DDR 2 / 2GB - 1GB Bus800 จะใส่ตัวไหนเป็นตัวแรกดีคับ

ผมมี Ram Kingtons DDR 2 / 2GB - 1GB Bus800 จะใส่ตัวไหนเป็นตัวแรกดีคับ

คือผมไม่มั่นใจคับ ตอนนี้มีงบใส่แค่ 2gb/1gb คับ ไม่ทราบว่าวิธีใส่แรมที่ถูกต้อง

ควรใส่ ram 2gb หรือ 1gb ใว้เป็นตัวแรกดีคับ bus เท่ากันนะคับ ( 800 )

ขอบคุณคับ

-*-

ตัวแรกมันนับยังไงครับ??

ใส่ไปเถอะครับ ตัวไหนก่อนหลังยังไง ก็ไม่มีความแตกต่างครับ สำหรับเคสนี้

Comment

ตัวแรกหมายถึง slot ที่ 1 ครับ

Comment

งั้นเอาตัวแรก 2GB ใส่ Slot 1 แล้วกันครับ อีกตัวใส่ Slot 2

เหตุผมไม่มีครับ เพราะว่าใส่อย่างไรก็ไม่แตกต่าง

Comment

>>>ตามงบ<<<

Comment

ใส่ยังไงก็ได้ เพราะไม่ได้เป็น ดูโอ้ชาแนล อยู่แล้วครับ ไม่ต้องสนใจเรื่องช่องที่จะเสียบ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
              X