Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาปิดเครื่องเวลามันไม่เดินต่อครับเป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาปิดเครื่องเวลามันไม่เดินต่อครับเป็นเพราะอะไรครับ

เวลาปิดเครื่องแล้วเวลามันไม่เดินต่ออะครับพอเปิดเครื่องเวลาถึงเดินต่อ
    ใครเคยเจอบ้างครับแก้ไขยังไงครับ
    แต่ใช้งานได้ปกติ
    ค่าใน bios ค่าอื่นๆก็ยัง save อยู่เหมือนเดิม

งง?

Comment

ถ่านที่ตัวเมนบอร์ดหมดครับ ที่เป็นถ่านกระดุมอ่ะครับ

Comment

ถ้า Battery หมดเปลี่ยนก็จะหายครับ

ถ้ายังไม่หายอาจจะเป็นที่ Real Time Clock ซึ่งเป็น IC ที่ใช้ไฟจาก Battery ก้อนนี้เสียครับ

ถ้าเป็นกรณีหลังผมว่ายากครับ ทำใจโลดครับงานนี้

Comment

Working...
        X