Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง case ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง case ครับ

คือตอนนี้ผมใช้เคสบ้านๆอยู่เปิดฝาเคส ไม่มีแอร์ ตอนนี้อากาศนร้อนมาก ชนิดจับเคสด้านหน้ายังร้อนเลย ลองเอา speedfan ดูอุณหถูม แต่ละชิ้งตกประมาณ 60-70C

เลยอยากถามว่า ถ้าผมซื้อเคสใหม่ RaidMax Smilodon ชอบตัวนี้ แบบพัดลมเดิมๆซื้อมาปิดฝาเคส อุหภูมิจะดีขึ้นไหมครับ ประมาณเท่าไร

แล้ว case ตัวนี้ใส่พัดลมเพื่มได้กี่ตัวครับ เฉพาะรอบ case

ถามเพื่มเกี่ยวกะ พัดลม ครับ คือพัดลมหลังเคสผมมันเป่าเข้าครับอยากให้มันเป่าออกทำไง กลับด้านพัดลมไม่ได้ครับ รูน๊อตมันไม่ถึง พัดลมแถมมากะเคสอะครับ

ขอบคุณที่ช่วยอ่านและช่วยดันช่วยตอบครับ

ถ้าใส่แล้วดีขึ้นถึง 20C จะออกไปซื้อเลย

Comment

-*- คงไม่ลดขนาดนั้นหรอก

Comment

ถ้าใจชอบ RaidMax Smilodon เพราะสวยซื้อมาเลยครับ แต่ถ้าใช้งานและเย็นจริงๆ ก็เปิดเคส เอาพัดลมเป่า เย็นชัวร์

Comment

อย่างที่ท่าน hppygame บอกเอาพัดลมเป่าเปิดฝาเคสออกก็จบอ่ะคับ แต่ของผมอุณหภูมิห้อง 33 เครื่องผมก็ไม่ถึง 60-70 นะ อยู่ที่พัดลมหลังป่าวท่าน ปกติเค้าดูออกนะ ไม่ได้ดูดเข้าหาซีพียูอ่ะครับ ลองปรับตรงนี้ก่อนดูป่ะคับ

Comment

เรื่องลมออกคุณต้องดูที่ทิศทางของใบพัดอ่ะคับ ถ้าไม่ชัวร์เอาไฟเสียบแล้วดูว่ามานพัดออกทางด้านไหนแล้วก็ขันหน่อยเอาด้านที่พัดออกออกจากตัวเครื่องก็จาเปงการดูดลมออก ส่วนมากดูเรื่องของทิศทางลมหลักๆ เซียนส่วนใหญ่อ้างอิง ทฤษฎีความร้อนมักลอยสูงขึ้น ดังนั้นหากเอาพัดลมหลังตีเข้าเครื่องมานจะทำให้มวลอากาศมันตีกันอ่ะคับ เพราะผมเคย ลองดูแล้วขึ้นมาเยอะมากกกก ไม่ได้ช่วยให้เย็นเลยอ่ะคับเหมือนตีกับตัวซิงค์ของเรา

Comment

มันไม่ลดถึง 20c หรอกครับ ยิ่งเทียบกับตอนนี้ที่คุณเปิดฝาเคสเล่น เคสแพงแค่ไหนก็ไม่เย็นเท่าตอนเปิดฝาเล่นหรอกครับ เอาตังไปลงซิ้งค์ดีกว่า หรืออยากได้เคสสวยๆปิดฝาเล่นใส่ซิ้งค์ใหญ่ๆได้ก็สมควรซื้อ

Comment

ผมลองใช้พัดลมเป่า ลดลงมาแค่ 10C เองนะ แล้วเรื่องพัดลมหลังเคสมันปรับไม่ได้อะครับหรือมันหันกลับข้างไม่ได้ คงต้องซื้อมาติดใหม่
                ขอถามเพื่มครับ เห็นมีน้องบางคนทำพัดลมมาขาย อยากทราบว่าถ้าเทียบกับของมียี่ห้อราคาประมาณ 200-350 แล้วความเย็นความเงียบมันต่างกันไหมครับ หรือแค่ติดเอาสวยถูก

Comment

อิอิ
                  ของผม ดีกว่า
                  ต้ม มาม่าได้
                  555555+
                  ประหยัดค่า แก๊ส

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=468877

Comment

-*-

Comment

ผมพึ่งเปลี่ยนเคสเป็น CM 690ปิดฝาหมด มันร้อนกว่าเคสตัวเก่าเปิดฝาประมาณ 1 องศา

Comment

เห็นแบบนี้จะคุ้มกะการลงทุน 2500 ไหมนี่

Comment

จัดไปอย่างไหนจะดี

Comment

ผมก่อนหน้าใช้ซิงค์เดิมความร้อนอยู่ที่ 52 ในเคส 75 แต่พอใช้ N620 กับ CM690 ตอนนี้ปิดฝา อยู่ที่ 38 กับ 63
                            การ์ดจอ GTX250 ของกาลาสีอยู่ที่ 51

Comment

อยากบอกว่าถ้างบยางไม่พอก็เอาซิงค์ที่พอใส่เคสเก่าได้แต่ถ้าเคสเก่าเล็ก ผมแนะนำว่าเอาเคสก่อนแล้วขยับขยายเอาดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X