Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิบของ DDR2 อันไหนใช้ oc มั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิบของ DDR2 อันไหนใช้ oc มั่งคับ

ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคับ ผมรู้แต่ DDR แล้ว DDR2 มันมีมั้ย ดูตรงไหนคับ ขอบคุณครับ

ช่วยดันหาคำตอบ

Comment

เอาไปลองcheckดูครับ Links นี้ได้มากจาก Vmod ครับ

http://ramlist.ath.cx/ddr2/

ผมเข้าใจว่า
      ที่พิมพ์ชื่อด้วยสีเขียว ที่เป็น chip เทพ
      สีแดง เป็น chip ใหม่มาก ไม่มีข้อมูล
      สีดำ ก็ มาตราฐาน OC ได้กลางๆ ทั่วๆไป

ถูกผิดอย่างไร รอผู้รู้ท่านอื่น มาช่วยตอบ
      Last edited by suicide; 1 Apr 2007, 03:12:47.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แจ่มเลยครับ ท่าน

Comment

ชิปเทพก็ตระกูล Micron D9xxxครับ แรมราคาถูกบ้านเราก็หาได้ตามยี่ห้อ Kingston ส่วนแรมราคาแพงก็ตาม G-Skill Corsair (บ้านเรานะ ไม่นับหิ้วมาขาย)
            ดูจากรูปครับ

ตัวนี้ Micron D9DCL เป็นตัวอ่อนสุดของ D9 แต่ก็แรงอยู่ดี

ตัวนี้เป็น D9GCT ตัวนี้ก็แรง เป็นตัวต่อมาครับ

อันนี้เป็นตัวแรงขึ้นมา แรงมาก D9GMH

อันนี้เป็นอีกตัว พอๆกับ GMH นั่นคือตัว GMG

อันนี้ก็อีกตัวที่แรง GKX

ที่เหลือดูข้อมูลตามนี้ครับ
            http://ramlist.ath.cx/ddr2/

Comment

โหววข้อมูลแน่นมากครับ จดจดจดจด

Comment

อีกอย่างครับแรมkingston ชิปHynix FP-YSและ FP-C4ก็อย่าได้มองข้ามนะครับ น้องๆ Micron D9 เลยครับ

Comment

สงสัยอย่างคับ คือเห็นคุณ AMD บอกว่า DCL อ่อนสุดในบรรดา D9
                  แล้วพวก D9 รุ่นอื่นๆที่เห็นเป็นตัวสีดำ มันไม่แรงน้อยกว่า DCL หรอคับ อย่างเช่นชิพ DCN ที่เห็นเต็มเลย

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                    สงสัยอย่างคับ คือเห็นคุณ AMD บอกว่า DCL อ่อนสุดในบรรดา D9
                    แล้วพวก D9 รุ่นอื่นๆที่เห็นเป็นตัวสีดำ มันไม่แรงน้อยกว่า DCL หรอคับ อย่างเช่นชิพ DCN ที่เห็นเต็มเลย
                    ผมสัมผัส D9และลองลากมาเกือบทุกตัวแล้วครับ ประกอบกับข้อมูลจากwebนอกด้วยครับ นักเล่นแรมเขารู้ครับ มีชิปไหนแรงกว่าD9 อีกเหรอท่าน

Comment

DCN DCL ใกล้เคียงกันครับ

Comment

อย่าง Corsair นี่ ชิบ ของมานเลย ป่ะ

VS อ่ะ

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
                          อย่าง Corsair นี่ ชิบ ของมานเลย ป่ะ

VS อ่ะ
                          ใช่แล้วครับ

แต่ถ้าเป็นตระกูล XMS2 แรงๆ ล่ะก็ส่วนมากD9ทั้งนั้นครับ
                          Last edited by AMD; 16 Apr 2007, 22:36:18.

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน

Comment

ชิปHynix FP-Y5และ พอจะถูไถ่ ได้รึป้าวครับ

Comment

Working...
                              X