Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400 กับ P5LD2 SE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400 กับ P5LD2 SE

ดูมาจากเนี่ยอะคับ
    http://support.asus.com/cpusupport/c...del=P5LD2%20SE

PCB ALL คืออะไรคับ ของผม rev 1.0 จะใส่ได้ป่าว

All หมายถึงรองรับได้ทุกเวอร์ชั่นครับ ส่วนที่กำหนดมาอย่าง 2.0 1.0 พวกนี้จะเน้นเฉพาะ หรือตั้งแต่เวอร์ชั่นนั้นขึ้นมาครับ

Comment

อืม แปลกใจอยู่เหมือนกันว่า ทำไมบอร์ดรุ่นแรก rev1 กลับมาใช้ E4400 ได้ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ ใช้ตระกูล core 2 ไม่ได้เลยนี่น่า ต้อง บอร์ด rev.2 ถึงใช้ได้
      แต่นี่ E4400 ใช้บน rev.1 ได้ซะงั้น...งง

Comment

งี้ก็ยอดเยี่ยมเลยอะดิ ไม่ต้องซื้อใหม่แว้ว

Comment

หิหิหิ มันมาเมษา
          ดูใว้เหมือนกัน 133$ (5000฿ กว่า ๆ)
          *เดิม ๆ แรงกว่า 6300 อีกอะ น้องๆ 6400/6420 เลย หุหุหุ*

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...o-e6420_6.html
          Last edited by TWK.; 1 Apr 2007, 10:15:23.

Comment

ครับ E4400 ผมก็อยากได้ แรงกว่า E6300 อีกนะ แถมตัวคุณ 10 ไม่รู้ลากไปจะแรงขนาดไหน

Comment

Originally posted by hikky View Post
              อืม แปลกใจอยู่เหมือนกันว่า ทำไมบอร์ดรุ่นแรก rev1 กลับมาใช้ E4400 ได้ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ ใช้ตระกูล core 2 ไม่ได้เลยนี่น่า ต้อง บอร์ด rev.2 ถึงใช้ได้
              แต่นี่ E4400 ใช้บน rev.1 ได้ซะงั้น...งง

อีตระกูล 4 วิ่งที่ 800 เอาไว้อัพแบบไม่ต้องเปลี่ยน MB ที่มี บัสสูงสุดแค่ 800 ครับ

Comment

รู้สึกว่าใน web asus จะแก้ไขแล้วนะครับ ที่บอกว่า board rev. all ในตอนแรกนั้นลงผิด
                ต้องเป็น rev.2 ครับถึงใช้ e4400 ได้ สรุปคือ cpu ตระกูล core2 board p5ld2-se ต้อง rev.2 ครับ

Comment

Originally posted by hikky View Post
                  รู้สึกว่าใน web asus จะแก้ไขแล้วนะครับ ที่บอกว่า board rev. all ในตอนแรกนั้นลงผิด
                  ต้องเป็น rev.2 ครับถึงใช้ e4400 ได้ สรุปคือ cpu ตระกูล core2 board p5ld2-se ต้อง rev.2 ครับ
                  ถูกต้องแล้วครับ

Comment

Working...
                  X