Announcement

Collapse
No announcement yet.

Max Net เวลาเปิดบิท+เปิดเวบ เป็นกันใหม..เปิดเวบช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Max Net เวลาเปิดบิท+เปิดเวบ เป็นกันใหม..เปิดเวบช้า

ผมรู้สึกว่าเมกเนตเดี่ยวนี้นะ ถ้าเราเปิดโปรแกรมบิททิ้งไว้แต่บิทไม่ได้โหลดอะไรหรือโหลด แค่ 5-6K อัพโหลด 10Kโดยประมาณ เวลาเปิดเวบ จะช้ามากทั้งๆ ที่เบนวิดใช้ไปหน่อยเดียว มีใครเป็นแบบผมบ้าง ถ้าให้เแบบ เปิดเว็บวิ่งเร็วๆต้องปิด โปรแกรมบิทไปเลย

upload ก็มีส่วนทำให้การเล่นเว็บช้าลงนะครับ

Comment

ถ้าโหลดเต็ม speed จะช้านะครับ แต่ถ้าไม่เต็ม speed ก็ไม่น่ามีปัญหานิครับ

ของผมก็เปิดเวบเร็วใช้ได้เลยครับ เปิด upload 40 kbps ด้วย

Comment

ใช้ xp sp3 หรือป่าวคับ ถ้าใช่มันมีตัวแก้แล้วนะคับ

Comment

ผมอัพ10K โหลดไม่ถึง 50K เคยังช้าครับ ครับใช้SP3

Comment

โหลดแล้วยังเล่น dotA เลยครับ

Comment

Originally posted by crazyass View Post
              ใช้ xp sp3 หรือป่าวคับ ถ้าใช่มันมีตัวแก้แล้วนะคับ
              ขอบคุนท่านมาก แก้ได้แล้วครับ ผมโหลดมาและตัวแก้ SP3 เนต ปรี๊ดเลย เนตผมหายท้อง ผูกแล้วครับ *-*

Comment

ขนาดเปิดดาวโหลดเต็ม เบนวิด ยัง เปิดเว็บปรี๊ดเลย ครับ
                Last edited by nitithorn; 9 May 2009, 17:53:21.

Comment

tcpip-patcher-hwrms <<โปรแกรมเค้าดี จิงๆครับ คอนเฟริม ฟันธง

Comment

ขดานนั้นเลยแบบนี้ต้องลอง ผมก็ใช้ sp3 ไม่เห็นเป็นไรเลยนะ

Comment

หาจากไหนครับท่านตัวแก้ ผมจะหามาไว้รอเค้ามาติด

Comment

กุเกิ้ล เลย ครับ

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
                          ขอบคุนท่านมาก แก้ได้แล้วครับ ผมโหลดมาและตัวแก้ SP3 เนต ปรี๊ดเลย เนตผมหายท้อง ผูกแล้วครับ *-*
                          รบกวนขอลิ้งตัวแก้ได้มั้ยคับ

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
                            อิ อิ ครับผม หาได้ตามเวปบิทหรือgoogleก็ได้ครับผม ^^

อีกอย่างไม่เกี่ยวกะmaxnetนะครับ ผมใช้ true ก็เป็น มันเกี่ยวกะwin xp sp3ครับ

tcpip-patcher-hwrms.exe และ Half-open_limit_fix_3.7.exe ชื่อโปรแกรมนะครับ

ใช้ตัวไหนก็ได้ ปรับไว้ซัก100 ครับ
                            Last edited by crazyass; 9 May 2009, 20:39:56.

Comment

Originally posted by crazyass View Post
                              อิ อิ ครับผม หาได้ตามเวปบิทหรือgoogleก็ได้ครับผม ^^

อีกอย่างไม่เกี่ยวกะmaxnetนะครับ ผมใช้ true ก็เป็น มันเกี่ยวกะwin xp sp3ครับ

tcpip-patcher-hwrms.exe และ Half-open_limit_fix_3.7.exe ชื่อโปรแกรมนะครับ

ใช้ตัวไหนก็ได้ ปรับไว้ซัก100 ครับ
                              แบบนี้รึป่าวคับ

Last edited by kaesoda; 9 May 2009, 20:59:23.

Comment

Working...
                              X