Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD SUMSUNG 19" มีไม่ SUPPORT กับบอร์ดด้วยหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD SUMSUNG 19" มีไม่ SUPPORT กับบอร์ดด้วยหรือครับ

ผมลง driver เสร็จ ปรับ solution 1440 * 900 มันไม่มีให้เลือก มันเลยทำให้สีแตกภาพเบลอ
    โทรไปถามที่ศูนย์บอกว่าบอร์ดตัวนี้ไม่ support ของผมใช้บอร์ด asrock vga onborad

ลง driver vga onboard หรือยังครับ

Comment

vga on board ไม่รองรับความละเอียด 1440*900 รึป่าว บอร์ดรุ่นไรแจ้งด้วยเผื่อท่านอื่นเช็คให้ได้

Comment

รู้สึกว่า vga onboard ตัวนี้จะปรับ 1440*900 ไม่ได้

ของผมก็เป็นตัวนึง แต่ไม่ใช่รุ่นนี้

Comment

พูดถึงถ้ากาดแยกไม่จำเป็นต้องลงไดร์เวอร์เยย

Comment

จอซัมซุง ต้อลงไดรเว่อร์ด้วยหรอครับ
            ผมว่าคงเป็นที่การ์ดจอออนบอร์ดของท่านอ่ะครับ
            ความละเอียดไม่ถึงจอ

Comment

ขนาด VGA GF4 รุ่นเก่าๆยังใช้ 1440x900 ได้
              ถ้า on board มันไม่เก่าจริงๆ หรือไม่มีปัญหา มันก็น่าจะใช้งานได้นะ

Comment

พนักงานมั่วแล้ว
                ไม่มีรุ่นไหนไม่ซัพพอร์ตครับ พี่ผมเป็นผู้จัดการ บ.samsungศูนย์ใหญ่ เกี่ยวกับพวกlcd-monitor ครับ
                ลองดูที่บอร์ดว่ามันปรับสุดได้เท่าไร ถึงยังไม่ได้ลงไดรเวอร์จอยังไงก็ไม่มีทางภาพแตกครับ
                หรือลองปรับresulotion ต่ำๆดูก่อนครับ ถ้ายังไม่ได้ เช็คบอร์ดครับ ว่ามีปัญหาเปล่า

ปล.คุณโทรไปศูนย์ไหนครับ เดี๋ยวผมให้พี่ตรวจสอบให้ พนักงานมั่วมาก

Comment

โอ้วพระเจ้า *0* ^^^ ของจริงมาเอง *0* ทีหลังจะซื้อ จอ samsung เมื่อไร ต้องถามท่านนี้ซะแล้ว อิอิ

รู้ลึกรู้จริง *-*

Comment

ผมว่ารอดูเจ้าของกระทู้บอกรุ่นเมนบอร์ดดีกว่าไหมครับ

Comment

asrock n73v-s ครับ การ์ด เป็น gforce 7100 onboard
                      มันมีแผ่น DRIVER มากับจอ แล้วให้เราเลือกว่า จะลงแบบ digital หรือ analog
                      ทางศูนย์บอกว่า บอร์ด ตัวนี้ ไม่ซัพพอรท กับ lcd รุ่นนี้ เพราะมันไม่มีให้ปรับ เป็น 1440 * 900

โทษทีครับที่ตอบช้า พอดีเพิงเปิดคอม ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

ดันนนนน

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                        พนักงานมั่วแล้ว
                        ไม่มีรุ่นไหนไม่ซัพพอร์ตครับ พี่ผมเป็นผู้จัดการ บ.samsungศูนย์ใหญ่ เกี่ยวกับพวกlcd-monitor ครับ
                        ลองดูที่บอร์ดว่ามันปรับสุดได้เท่าไร ถึงยังไม่ได้ลงไดรเวอร์จอยังไงก็ไม่มีทางภาพแตกครับ
                        หรือลองปรับresulotion ต่ำๆดูก่อนครับ ถ้ายังไม่ได้ เช็คบอร์ดครับ ว่ามีปัญหาเปล่า

ปล.คุณโทรไปศูนย์ไหนครับ เดี๋ยวผมให้พี่ตรวจสอบให้ พนักงานมั่วมาก
                        ขอบคุณมากครับ บอร์ดเพิ่งซื้อเลยครับ พอจะมีเบอร์ช่างมั๊ยครับ

Comment

Working...
                        X