overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: Maxnet ตอนนี้มีปัญหาเนตนอก???

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Arrow Maxnet ตอนนี้มีปัญหาเนตนอก???

คือว่าผมโหลดจาก megaupload.com ปรกติ ถ้าเต็ม speed เนี่ย 320+ kb

อย่างช่วงเวลาติดขัด อย่างน้อยก็ 100+ kbก็ยังโอเค

แต่นี้ เฉลี่ย 10 kb/sec โหลดมาตั้งแต่เมื่อคืนยังไม่ได้เลยครับ

โทรไปถาม cc แล้วเขาบอกว่า

มีปัญหาทางระบบ ซึ่งมีผลกระทบต่อประชากรชาวแมกเนตกันหมด

และผมก็ถามว่าจะใช้เวลาแก้ไขนานไหมครับ เขาบอกว่าเออเคสอย่างนี้ที่ผ่านมาก็ 2-3 อาทิตย์

*0*-. ถามซ้ำอีกครั้งอะไรนะ 2-3 อาทิตย์เลยเหร่อครับ (ไม่ใช่ 2-3วันเหร่อ)

ค่ะ คือว่าต้องมีการแก้ไขร่วมกับทาง กสท.ด้วยอ่ะค่ะ

เพราะเครือข่ายใยแก้วไฟเบอร์อะไรมีปัญหาอะไรนี้แหล่ะฟังไม่ถนัด

ใครมีปัญหาบ้างอ่ะครับ แชร์กันหน่อย ...

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมดิ ค่าอัพโหลดอยู่ที่ 27kb เอง ลดหายไปตั้งครึ่งจาก 50kb อะ
    แถมยัง on msn ยากด้วย

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

Quote Originally Posted by meekung555 View Post
    คือว่าผมโหลดจาก megaupload.com ปรกติ ถ้าเต็ม speed เนี่ย 320+ kb

อย่างช่วงเวลาติดขัด อย่างน้อยก็ 100+ kbก็ยังโอเค

แต่นี้ เฉลี่ย 10 kb/sec โหลดมาตั้งแต่เมื่อคืนยังไม่ได้เลยครับ

โทรไปถาม cc แล้วเขาบอกว่า

มีปัญหาทางระบบ ซึ่งมีผลกระทบต่อประชากรชาวแมกเนตกันหมด

และผมก็ถามว่าจะใช้เวลาแก้ไขนานไหมครับ เขาบอกว่าเออเคสอย่างนี้ที่ผ่านมาก็ 2-3 อาทิตย์

*0*-. ถามซ้ำอีกครั้งอะไรนะ 2-3 อาทิตย์เลยเหร่อครับ (ไม่ใช่ 2-3วันเหร่อ)

ค่ะ คือว่าต้องมีการแก้ไขร่วมกับทาง กสท.ด้วยอ่ะค่ะ

เพราะเครือข่ายใยแก้วไฟเบอร์อะไรมีปัญหาอะไรนี้แหล่ะฟังไม่ถนัด

ใครมีปัญหาบ้างอ่ะครับ แชร์กันหน่อย ...
    เหมือนกันครับ ทุกที 320+ T_T

ตอนนี้เน่าเลย

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

เขากำลังมีปัญหา ทางระบบใหญ่ของเขาอ่ะ

เห้อออ ขอให้แก้ได้เร็ว ๆ เหอะ

นานเกิ๊นนนน 2-3 อาทิตย์อ่ะ

-*-

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

เล่นบิทไปพลา่งๆ - - หนังชมพู่อื๊อ-*-

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

เมือเช้า ก็ไม่ยอมแจก ip ให้รอตั้งนาน

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ผมว่ามันเน่าแค่ช่วงเย็นของผมนะ คงเป็นหมดแหล่ะใช้เยอะมั่ง

OverclockZone Member norradach's Avatar

ของผมจะเน่าช่วงเช้าๆ

ขอเข้ามาอธิบายหน่อยครับ

คือว่า ผมโหลด megaupload แล้วมันหลายเซิฟเวอร์นะ แต่ เซิฟที่เราโหลดมันดันเน่า

พอเพื่อนส่ง ลิ้งใหม่มาให้ กับโหลดได้เต็มปรกติ เหอะๆ

เราก็ดันไปโทร วีน cc มาสองสามรอบ ห้าห้า แต่ดันเป็นกับ เซิฟเวอร์ที่เมก้าเอง เหอะๆ

---------

แต่ที่เขาบอก 2-3 อาทิตย์นั้น และทำงานร่วมกับ กสท. นั้นน่าจะหมายความว่าเขากำลังน่าจะขยายแบรนวิดต่างประเทศนะฮ่ะ

โฮะ ๆ ดี ดี ดี

OverclockZone Member pramote's Avatar

คนแห่กันไปใช้เยอะกัน เลยเน่า

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ออนเอ็มไม่ได้เลยครับ เซ็งเป็ด

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by meekung555 View Post
    ขอเข้ามาอธิบายหน่อยครับ

คือว่า ผมโหลด megaupload แล้วมันหลายเซิฟเวอร์นะ แต่ เซิฟที่เราโหลดมันดันเน่า

พอเพื่อนส่ง ลิ้งใหม่มาให้ กับโหลดได้เต็มปรกติ เหอะๆ

เราก็ดันไปโทร วีน cc มาสองสามรอบ ห้าห้า แต่ดันเป็นกับ เซิฟเวอร์ที่เมก้าเอง เหอะๆ

---------

[/B]
    เรื่องเทสสปีดก็คล้ายๆกันครับ ใช้อ้างอิงได้แค่นั้นแต่ใช้งานจริง อาจโหลดได้
    มากกว่า หรือน้อยกว่า ความเร็วที่เช็คได้จากเว็บ

เพราะถึงเมืองเดียวกันแต่คนละเซิฟเวอร์ความเร็วอาจต่างกันลิบก็ได้

ปรอทบน โหลด จาก rapid.
    ปรอทล่าง โหลด จาก Magaupload.

+พอโหลด rapid. เสร็จเมื่อครู่นี้ Magaupload. ก็วิ่งเกือบ300 ตลอด ขี้เกียจแค๊ปรูปอีก

ของผมวิ่งอย่างนี้มาตลอดครับ ใครจะว่า maxnet ออกนอกห่วย
    แต่สำหรับผมสุดยอดครับ โหลดเพลง+dvdจาก avax จนไม่รู้จะโหลดอะไรแล้วครับ
    Last edited by Sound-D; 12 May 2009 at 21:44:23.

ฟ้อง avax แน่

อิอิ

OverclockZone Member blueforce's Avatar

ผมเล่น Aion เซิร์ฟเวอร์จีนอยากจะบอกแลคเวอร์ครับ

เหมือนใช้เน็ต 56 Kbps เล่นเลย จำเป็นต้องซื้อ VPN เลย

Bookmarks

Bookmarks