Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้แบตโน๊ตบุคยี่ห้อไหนทนสุดครับระหว่าง Vaio กับ Mac

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้แบตโน๊ตบุคยี่ห้อไหนทนสุดครับระหว่าง Vaio กับ Mac

คืออยากรู้ว่า vaio Z กับ Macbookpro 15"
    แบตตัวไหนจะทนกว่ากันครับ
    แล้วที่บอกว่าทนๆนี่ใช้ไป 3 ปี แบตยังใช้งานได้ประมาณ 1 ชม รึป่าวครับ
    เพราะ Vaio ของพี่ที่พึ่งพังไปแบตใช้ได้แค่ 1 ปีก็ต้องเสียบสายชาจตลอดแล้ว
    แต่ Vaio ของเพื่อนมันบอกว่าใช้มา 3 ปี แบตยังเปิดได้ประมาณ 1 ชมอยู่เลย

อยู่ที่การใช้งานของแต่ละคนด้วยครับ

ถ้าคุณปล่อยแบตหมดเกลี้ยงแล้วชาร์ตมันพังเร็วแน่ครับ เซลล์แบตมันเสื่อม หมั่น Calibrate ตัวแบตบ่อยๆ ซักสองเดือนครั้งก็ยังดี

อย่าไปบ้าจี้่ตามพวกที่ให้ถอดแบตเก็บไว้บ้าน,แช่ตู้เย็น

VAIO มันแพง Brand Royality

พังทีนึงซ่อมแพงศูนย์แพงมาก

ส่วนแมคมีดีที่ OS ของเค้า

Hardware ก็งั้นๆ ราคาแรงกว่าสเปคเยอะ

แต่ถ้าอยากทำงานบนแมคจริงๆก็โอเคครับ

แต่ถ้าซื้อแมคมาลง Windows แล้วอย่าดีกว่าครับ
    Last edited by Sippaphas; 9 May 2009, 20:28:09.

Comment

แบตทนไม่ทน อยู่ที่คนใช้แบต ด้วยครับ ใช้ไม่หมดเสียบชาร์ทกระจายตามอำเภอใจ หรืออะไรก็ตามแต่ ที่ทำให้แบตมันเสื่อม

Asus ผม เกือบ 3 ปี ในวินโดว ไฮเฟอฟอมาน ยังแจ้ง ชมกว่าๆเลยครับ

Comment

Working...
      X