ขอคำแนะนำ เรื่องซิ้ง มาใส่ คับ กับ 7750 BE หน่อยคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ขอคำแนะนำ เรื่องซิ้ง มาใส่ คับ กับ 7750 BE หน่อยคับ

OverclockZone Member boss2588's Avatar

Default ขอคำแนะนำ เรื่องซิ้ง มาใส่ คับ กับ 7750 BE หน่อยคับ

อยากจะซื้อซิ้ง ใหม่ หน่อยนะคับ

ซิ้ง เดิมๆ มันเอาไม่ไหว เลย ขนาดยัง ไม่ได้ OC เลย

ไม่รู้จะซื้อตัวไหน งบ แค่ 1,500 เอง คับ

อยากได้คับ แนะนำ หน่อยคับ ^ ^

OverclockZone Member rusputin09's Avatar

ทำไมไม่ไหวอะครับ เวอร์ไปรึเปล่า -*-

OverclockZone Member O - JO's Avatar

ผมลากไป 3.1 ไฟ 1.3 ซิ้งเดิม ร้อนสุด 55 เองครับ เก็บเงินไว้ดีกว่านะ

OverclockZone Member boss2588's Avatar

ไม่รู้สิ คับ ผมยังไม่ได้ OC เลย

ร้อน ถึง 50 แล้ว อะคับ - -"

OverclockZone Member V1PER's Avatar

งบพันห้าก็มีเยอะแยะให้เลือกครับ ลองแมงป่องแดงมั้ยล่ะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=424381

พันสี่ เอง เย็นกว่าของเดิมแน่นอน

OverclockZone Member OWNER's Avatar

TUNIQ tower 120 = 1790
    CORE CONTACT FREEZER = 1650 แรมซิ้งค์สูงระวังติด.

OverclockZone Member ae86's Avatar

ช่วงนี้อากาศร้อนครับ 50C นี่ผมว่าไม่ร้อนหรอกของผมช่วงกลางวัน IDE อยู่ที่ 55C

tumtumllll's Avatar
    พระราม 5 ท่าน้ำนนท์

TUNIQ tower 120 ครับเย็นชัว ไม่ก็ V8
    ส่วนซิงค์ เดิม ผมขอยืนยัน สำหรับคนที่ดวงดี ได้พัดลม เงียบ+เย็น
    ส่วนผม ของผมมันดัง จนโต๊ะ คอมผมสั่น แบบรู้สึกได้ เปิดได้5นาที มันวิ่งไป5000 กว่ารอบ ที่45องศาเองนะ
    ขอแสดงความยินดีกับคนที่ได้ ซิงค์ดีๆ ส่วนผมและ จขกท. โชคร้าย ไปหาซิงค์ใหม่ แทนครับ.ดีกว่า.

OverclockZone Member visidsidty's Avatar

Quote Originally Posted by tumtumllll View Post
    TUNIQ tower 120 ครับเย็นชัว ไม่ก็ V8
    ส่วนซิงค์ เดิม ผมขอยืนยัน สำหรับคนที่ดวงดี ได้พัดลม เงียบ+เย็น
    ส่วนผม ของผมมันดัง จนโต๊ะ คอมผมสั่น แบบรู้สึกได้ เปิดได้5นาที มันวิ่งไป5000 กว่ารอบ ที่45องศาเองนะ
    ขอแสดงความยินดีกับคนที่ได้ ซิงค์ดีๆ ส่วนผมและ จขกท. โชคร้าย ไปหาซิงค์ใหม่ แทนครับ.ดีกว่า.
    มีงี้ด้วยเหรอ

แนะนำ 950 บาท giga power lite ครับ

เงียบ เย็น กว่าเดิม

ของผมอยู่ที่ 42-48 ไม่ oc น่ะครับ เพราะไม่จำเป็น

ปล่อย auto ดีที่สุดครับ

OverclockZone Member ppily's Avatar

พยายามตื้อ หน่อย หาซิ้งค์ เดิม 6000+ ตัวใหญ่ ฮีทส์ ไปป์ สุดยอดครับ ไม่ คล็อก 38 - 40 เย็นจริง ๆ

Quote Originally Posted by visidsidty View Post
    มีงี้ด้วยเหรอ

แนะนำ 950 บาท giga power lite ครับ

เงียบ เย็น กว่าเดิม

ของผมอยู่ที่ 42-48 ไม่ oc น่ะครับ เพราะไม่จำเป็น

ปล่อย auto ดีที่สุดครับ
    ร้านไหน มีขาย มั่ง คับ เอาที่ เซียร์ รังสิต นะคับ

บอกชื่อร้านทีคับ

มานพอจะมีไหม คับ เงียบ+เย็น ไม่ใหญ่ มากอะคับ

ราค่าไม่เกิน 1500 อะคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง ซิ้ง เท่าไหร่ น่ะคับ

รบกวนทีคับ ^ ^

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

เอาใจช่วยครับผม สู้ๆ

OverclockZone Member grungust's Avatar

7750 BE ซิงค์เดิมๆมันมีปัญหานิดหน่อยอ่ะ

แบบว่าเคยใช้แต่ของintel เวลามันล็อคซิงค์+พัดลมมันก็ล็อคตัวเดียวกัน (ล็อคฐานพัดลมติดกับฐานซิงค์เลย)
    แต่พอมาเจอ 7750 BEนี่ทำเอาผมงงเลย เปิดเครื่องเล่นรู้สึกเลยว่ามันมีเสียงแปลกๆ (เสียงสั่นๆเหมือนอุปกรณ์หลวม)
    ผมก็เลยเปิดฝาเคสแล้วเอาหูฟังดูก็ได้ยินเสียงประมาณพราสติกกระทบกันแบบหลวมๆ ก็เลยเอามือแตะที่
    กรอบพัดลม CPU ดู พอแตะแค่นั้นแหละเสียงเงียบ พอปล่อยนิ้วก็ดังต่อ - -*ชัดเลย

เอาให้ร้านดูร้านเขาก็ตกใจว่าไม่เคยพบเคยเจอพัดลมเคสแบบนี้มาก่อน
    เพราะว่ามันไม่มีตัวล็อคใดๆเลยนอกจากขาพราสติกชนิด "แต๊บ" 4ตัว ข้างละ2แค่นั้นเอง
    ถ้าแต๊บแล้วไม่แน่นมันก็จะสั่นทำให้เกิดเสียงดังนั่นเอง (เผลอๆสั่นจนขาพลาสติกหักขึ้นมาละยุ่ง)
    ร้านเขาก็เลยใช้วิธีพับกระดาษเหน็บรอบๆเพื่อเพิ่มพื้นที่สัมผัสระหว่างพัดลมกับตัวแต๊บให้
    ตอนนี้ก็ไม่มีเสียงละแน่นสนิท (ไม่ต้องกลัวไฟไหม้กระดาษครับเพราะตรงที่แต๊บมันเป็นพลาสติก)

ใครเสียงดังแบบสั่นๆลองเช็คดูครับว่าเป็นตัวแต๊บมันหลวมหรือเปล่า (ทำไมมันไม่ทำตัวล็อคแบบชาวบ้านฟะ??)

OverclockZone Member KazuyaVIP's Avatar

ของผม อยู่ที่ 40

ไม่เปิดแอร์

OverclockZone Member KazuyaVIP's Avatar

Quote Originally Posted by grungust View Post
    7750 BE ซิงค์เดิมๆมันมีปัญหานิดหน่อยอ่ะ

แบบว่าเคยใช้แต่ของintel เวลามันล็อคซิงค์+พัดลมมันก็ล็อคตัวเดียวกัน (ล็อคฐานพัดลมติดกับฐานซิงค์เลย)
    แต่พอมาเจอ 7750 BEนี่ทำเอาผมงงเลย เปิดเครื่องเล่นรู้สึกเลยว่ามันมีเสียงแปลกๆ (เสียงสั่นๆเหมือนอุปกรณ์หลวม)
    ผมก็เลยเปิดฝาเคสแล้วเอาหูฟังดูก็ได้ยินเสียงประมาณพราสติกกระทบกันแบบหลวมๆ ก็เลยเอามือแตะที่
    กรอบพัดลม CPU ดู พอแตะแค่นั้นแหละเสียงเงียบ พอปล่อยนิ้วก็ดังต่อ - -*ชัดเลย

เอาให้ร้านดูร้านเขาก็ตกใจว่าไม่เคยพบเคยเจอพัดลมเคสแบบนี้มาก่อน
    เพราะว่ามันไม่มีตัวล็อคใดๆเลยนอกจากขาพราสติกชนิด "แต๊บ" 4ตัว ข้างละ2แค่นั้นเอง
    ถ้าแต๊บแล้วไม่แน่นมันก็จะสั่นทำให้เกิดเสียงดังนั่นเอง (เผลอๆสั่นจนขาพลาสติกหักขึ้นมาละยุ่ง)
    ร้านเขาก็เลยใช้วิธีพับกระดาษเหน็บรอบๆเพื่อเพิ่มพื้นที่สัมผัสระหว่างพัดลมกับตัวแต๊บให้
    ตอนนี้ก็ไม่มีเสียงละแน่นสนิท (ไม่ต้องกลัวไฟไหม้กระดาษครับเพราะตรงที่แต๊บมันเป็นพลาสติก)

ใครเสียงดังแบบสั่นๆลองเช็คดูครับว่าเป็นตัวแต๊บมันหลวมหรือเปล่า (ทำไมมันไม่ทำตัวล็อคแบบชาวบ้านฟะ??)

ของผมไม่เป็นครับ

โชคดีไป

OverclockZone Member phantub's Avatar

Angry

Quote Originally Posted by grungust View Post

ผมก็เป็น เหมือนกัน

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

มีงบเปลื่ยนดีที่สุด

Bookmarks

Bookmarks