Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon 64 X2 5200 ลากได้ไกลมั้ยครับตัวนี้?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon 64 X2 5200 ลากได้ไกลมั้ยครับตัวนี้?

ผมลากที่บัส 230 ปรับตัวคูณ 13 ซึ้งเดิมๆ เล่นซักพัก

idle : 60 - 70 องศา
    Full Load : 90 - 100 องศา

อยากทราบดังนี้ครับ

1. ความร้อนขนาดนี้มันปกติแล้วรึยัง?
    2. ตัวคูณใช้ 12 หรือ 13 ดีกว่ากันครับ
    3. แล้วบอร์ดตัวนี้ลากได้ไกลมั้ยครับ?

1 ร้อนมากคับ

Comment

แล้วแก้ไงดีครับ ผมก็คิดว่างั้นแหละ แก้ไงดีครับ ช่วยที T^T

Comment

ถอด Sink เอามาทา ซิลิโคลใหม่นะครับ
        มันน่าจะแห้ง ไม่งั้นก็ใส่ไม่สะนิดครับ
        ผม Full Load ก็แค่ 55-60 เองนะครับ ^^

Comment

Originally posted by phol View Post
          ถอด Sink เอามาทา ซิลิโคลใหม่นะครับ
          มันน่าจะแห้ง ไม่งั้นก็ใส่ไม่สะนิดครับ
          ผม Full Load ก็แค่ 55-60 เองนะครับ ^^
          ท่านลากที่้เท่าไหร่อ่ะครับ ทำไมมันเย็นอย่างงี้ T^T

Comment

ผมว่ามันร้อน ผิดปกตินะครับ Full ล่อเข้าไปร่วม100 น่าตกใจว่า มันจะสุกเป็นไก่ย่างเป็นอย่างมาก

เครื่องใช้งานผม 4800+ ASROCK N61P-S + Kingmax บ้านๆ 1G/800*2

ลากขำๆขี้เกียจปรับตัวคูณ ปรับไฟ ที่ 227*12.5 @2800 ก่าๆ Ram เพิ่งวิ่งเต็ม800 เหอๆ

idle : 50 - 55 องศา
            Full Load : 60 - 64 องศา แปลงหนังมันทั้งคืน 6-7ชม. ซิ้งเดิมบ้านๆ ยังแค่ 61 เลยครับ ถ้าเกิดเสี่ยนไปแปลงหนัง กลางวันแสกๆ ห้องร้อนๆ มันถึงจะไปที่ 64 (ห้องผมพัดลมไม่มีแอร์นะครับ)

ถ้าทาซิลิโคน ใส่ซิ้งแน่นแล้ว ลองจัดระบบระบายอากาศในเคส ใหม่ดูสิครับเพื่อดีขึ้น

Comment

Working...
            X