Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อพอร์ต RGB แล้ว front เบลอ เกี่ยวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อพอร์ต RGB แล้ว front เบลอ เกี่ยวมั้ยครับ

เปนเมนบอร์ด asrock การ์ดจอออนบอร์ด

แล้วมันมีแต่พอร์ต RGB ก้อเลยต้องใช้ต่อเข้า LCD ของซัมซุง 19 นิ้ว

ฟร้อนมันเบลอครับ ลองปรับทุกความละเอียดแล้วทั้ง 1440*900 กับ อีกอันนึง ต่ำลงมาหน่อย จำไม่ได้แล้ว

แต่มันไม่ได้เบลอทั้งจอน่ะครับ บางส่วนคมชัด บางส่วนเบลอ

ถ้าต่อโดยใช้ DVI โดยใช้หัวแปลง RGB > DVI มันจาแก้อาการนี้ได้ป่าวครับ

หรือเปนที่การ์ดจอเลย

ขอบคุนครับ

จอ lcd จะให้ดี ใส่ dvi ดีกว่าคับ ตัวหนังสือคมกว่า ใส่ rgb อีก
    คิดเอาละกัน แบบ ดิจิตอล กับ อนาล็อค อันไหนมันจะชัดกว่ากัน

Comment

ของผมจอ 19 แปลง DVI to RGB ชัดเจนดี อาจเป็นที่การ์ดออนบอร์ดมั้งครับ ให้ความละเอียดไม่ถึง ลองใส่การ์ดจอแยกดู

Comment

หัวแปลงจาก RGB เป็น DVI มันมีขายมั้ยครับ

Comment

Working...
        X