Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook รุ่นไหนเล่นเกมได้ดีแล้วราคาไม่แพงมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook รุ่นไหนเล่นเกมได้ดีแล้วราคาไม่แพงมากครับ

คือผมอยากจะซื้อโน้ตบุ๊คนะครับ ขอไม่แพงมาก ใช้ได้นานๆ อัพเกรดในอนาคตได้

ใครว่ารุ่นไหนดีคุ้มค่าบอกหน่อยครับ

^_^ thank หลายๆ

เอาให้เล่น need for speed : shift (ไม่รู้ภาคนี้จะ หายหรือป่าว) ภาคใหม่ได้ลื่นๆก็พอครับ

Comment

งบเท่าไหร่ล่ะครับ

ถ้าถูกสุดๆ ก็ Aspire 4535G

โน๊ทบุคอัพเกรดไม่ค่อยได้นะครับ เต็มที่ก็ harddisk แรม wireless ส่วน cpu การ์ดจอ ถ้าเปลี่ยนได้ก็แพงแบบไม่คุ้มค่า

Comment

งบไม่ค่อยอยากจะมากนะครับ แบบว่า พอเพียง ให้เล่นเกมได้ทุกเกมแบบพอได้ก็พบ ไม่ต้องสวยมาก ปรับ
        low ก็ได้ แต่ไม่อยากให้น่าเกลียดเกิน

Comment

ไปนอนดีกว่า อ๋อ แล้วอีกอย่าง ผมใช้ที่ต่างประเทศครับ จะไปเรียนต่อที่อินเดีย เอาแบบพอทนหน่อย กลัวพัง
          ซ่อมที่อินเดียงแพงมากๆๆ

คิดถึงประเทศไทยที่สุด

p.s. พันทิป ของถูกสุดแล้ว (ไม่นับจีนแดง)

Comment

dig dig
            งบ 30k

Comment

งั้นคงเหมาะกับ Asus ครับ เพราะประกัน 2 ปี inter

มีอีกอันก็ lenovo เห็นใน notebookspec มันคนรับเพิ่มประกันให้ครอบคลุมอีกหลายประเทศ

ส่วน spec ก็เลือกดูตามงบล่ะครับ

Comment

ที่เคยผ่านตามานะครับ ของ lenovo มีประเทศอินเดียด้วย

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

Comment

ผมไม่รู้ว่าที่อินเดียมีเบนคิวหรือเปล่าแต่ งบไม่เกิน30k ตัวนี้เ่ล่นเกมได้ดีที่สุด
                  Joybook S42-L.M18
                  BenQ Joybook S42-L.M18

2.2 GHz
                  ราคา 28,900 บาท
                  ความคิดเห็น: 134 / คะแนน vote: 3.0343

อัพเดท : 11 พ.ค. 2552

CPU : Intel Core 2 Duo T6600 (2.2 ..
                  VGA : nVidia GeForce 9600M GT
                  RAM : 2 GB DDR2
                  HDD : 250 G 5400 RPM

ลิงค์เต็มๆ

http://www.****************/notebook...S42-L.M18.html

Comment

Working...
                  X