Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกทีครับ ว่าผมควรใช้ power supply แบบไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกทีครับ ว่าผมควรใช้ power supply แบบไหนดี

คือ ตอนนี่ ผมว่า power supply ผมมันเสื่อมนะ คือเวลาเล่นเกมแล้ว มีอาการดับไปเองแบบดื้อๆ
    แต่ไฟที่เครื่องยังติดอยู่ ผมใช้คอมหนักอะคับ คือเล่นเกมอย่างเดียว ไม่ทราบว่าจะใช้ power supply
    กี่ วัตต์ ดีครับ
    สเปค ครับ
    intel[R] Pentium Dual E2160
    Gefore 8400 GS
    Ram 1G
    HDD 160

ช่วยทีนะครับ คือผมกังวล ใจมากเลย ตอนนี่ มีงบ ไม่เกิน 1500 ครับ

ลองหาดูที่ TI-Market ครับ power supply ราคาพันต้นๆๆ และวัตต์แท้

Comment

ถ้า Spec แค่นี้ Delux 500W 34A ราคาแถว 1100-1250 บาท อ่ะครับไหวแบบเหลืออื้อเลย

Comment

แล้วไม่ทราบว่า ตามห้างๆต่างๆ เช่น เดอะมอลล์ งี้จะมีขายไหมอะครับ ยี้ห้อ Delux 500W 34A อะครับ

หรือยังไงก็ช่วยบอกทีนะครับ ผมไม่ค่อยถนัด

Comment

Raidmax 530wครับ 1500 พันทิพมีขาย

Comment

Working...
          X