Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound blaster live 5.1 sb0100 ,EMU10k1-JFF มันดียังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound blaster live 5.1 sb0100 ,EMU10k1-JFF มันดียังไงเหรอครับ

เหมือนเคยอ่านผ่านๆไม่ได้สนใจ แต่วันนี้ลองรื้อคอมพ์เครื่องเก่ามาปัดฝุ่นดู ปรากฎว่ารหัสนี้ แล้วลองหาดูในเนตเหมือนจะชมว่าชาวหูทองชอบใช้

มันดียังไงเหรอครับ? แล้วดีกว่า x-fi gamer มากไหมครับ เพราะว่าประกอบคอมใหม่มาหลายเดือนแล้ว ฟังจากการ์ดเสียงตัวนี้ กับ x-fi ผมไม่รู้สึกว่าแตกต่างอะไรอ่ะครับ สงสัยหูตะกั่ว ซื้อการ์ดเสียงแพงแล้วก็เปล่าประโยชน์ 555+

รบกวนช่วยบอกทีครับว่าไว้ทำอะไร ถ้าเกิดมันดีจะได้เก็บเอาไว้ไม่เอาไปที่ทำงาน เอาไว้ใส่เครื่องอื่นที่หลังดีกว่า

ปล.มีกระทู้นึงบอกว่าผลิตที่สิงโปร์ ของผมก็สิงค์โปร แล้วมันเป็นไงเหรอครับ ทำไมต้องดูถึงแหล่งที่ผลิตด้วย?
    ปล.2 แล้วดูกระทู้บอกว่าแถมไดร์เวอร์จากแผ่นเต็มให้ คือเมื่อก่อนผมโหลดไดร์เวอร์จากเวปครีเอทีฟนะครับ คิดว่าใหม่กว่าน่าจะดีกว่า สรุปคือไดร์เวอร์ที่แถมมากับแผ่นดีสุดเหรอครับ ?

ขอบคุณครับ
    Last edited by Mister P; 10 May 2009, 03:56:25.

ใลองหามาฟังดูนะครับ...ต้องสัมผัสเองถ้าใช้กับ WINDOWS XP แจ๋วสุดๆ SB0100 ผมยังเก็บไว้ถึง 2 ตัวเลย

Comment

คอม์เก่าผมขายทิ้งหมด
      ยกเว้นเหลือเก็บไว้เพียง
      SB LIVE 5.1DE รหัสSB0100 กับ DIAMOND MONSTER 3D II 12 MB
      แต่แรมDDR I ให้น้องชายไปใช้
      แค่นี้ก็รู้แล้วว่า SB LIVE ตัวนี้ ควรค่าแก่การเก็บไว้ใช้งานต่อไป

Comment

Originally posted by kook_kaii^^ View Post
        ใลองหามาฟังดูนะครับ...ต้องสัมผัสเองถ้าใช้กับ WINDOWS XP แจ๋วสุดๆ SB0100 ผมยังเก็บไว้ถึง 2 ตัวเลย
        แบ่งขายมามั้งสิครับ ขอตัวนึง

Comment

EMU10k1-JFF กับ
          EMU10k1-SFF

เสียงออกมาแตกต่างกันมากมั๊ยครับ

Comment

sb0100 เสียงดีครับ แต่เทียบกับ X-fi มันมวยคนละรุ่น
            ที่คุณแยกความต่างไม่ออก น่าจะเป็นเพราะลำโพงหรือเปล่าเนาะ
            ลองหาหูฟังดีๆ เสียบดูสิครับ เผื่อความต่างจะชัดเจนขึ้น

Comment

Working...
            X