Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมลง windows 7 แล้วปรับ Resolution ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมลง windows 7 แล้วปรับ Resolution ไม่ได้

อาการมันเริ่มตั้งแต่

ตอนแรกผมใช้ windows 7 อยู่ แล้วอยู่ดี ๆ มันก็ refresh ตัวเองเหมือนเรากด refresh แล้วจอก็ Resolution เหลือ 1024*768 เฉย พอเข้าไปปรับใน desktop setting ก็ปรับไม่ได้กลับกลายเป็นว่า ปรับสูงสุดได้แค่ 1024*768 กะเลยงง ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร

ผมก็เลยลองลงวิทโดว์ใหม่เพราะโทรไปหาศูนย์ samsung มา มาลง windows vista ก็เป็นปกติดี แต่พอผมไปหา windows 7 ตัวใหม่ ตัว build 7077 ก็ยังปรับไม่ได้เหมือนเดิม
    แล้วลองลบแล้วลงใหม่เป็นตัวแรกที่เคยใช้ ก็ปรับไม่ได้อีก >.< สุดท้ายกลับมาใช้ windows vista ไม่ค่อยชอบเลยมันหนักเครื่อง

ช่วยสรุปให้หน่อยสิครับมันเป็นที่อะไร ผมลอง search หาตามที่ต่าง ๆ แล้วก็ไม่เจอ เลยมาถามที่ overclockzone น่าจะได้คำตอบ ผมจะได้เสียเงินอีกที T.T

จอ ?
    การ์ดจอ ?
    บอร์ด ?

ปล.จอผมเพิ่งซื้อมาใช้ของ Samsung รุ่น 2333sw

ลอง build 7100 RC ดูครับ

ว่าแต่การ์ดจอ ยี่ห้อ รุ่น?
    ใช้ Driver ตัวไหน?

Comment

Originally posted by Snake View Post
      ลอง build 7100 RC ดูครับ

ว่าแต่การ์ดจอ ยี่ห้อ รุ่น?
      ใช้ Driver ตัวไหน?
      การ์ดจอตัว winfast 7600GT TDH อะครับ
      ส่วน driver ผมโหลดจากเว็บอะครับ

Comment

เงียบ >.<

Comment

ลองเอา จอมาแลก จอผมไป ดู เพื่อ มันจะปรับได้เยอะขึ้น - -

Comment

Working...
          X