overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: อยากทราบว่า ทำไมสินค้าประกัน DCOM ถึงไม่มีใครชอบครับ

OverclockZone Member sexpoison's Avatar
    Phuket, Trang, BKK

Exclamation อยากทราบว่า ทำไมสินค้าประกัน DCOM ถึงไม่มีใครชอบครับ

อยากทราบครับว่าทำไมช่วงนี้สินค้าประกันดีคอมไม่ดีเหรอครับ
    เห็นหลายคนบ่นว่าไม่อยากได้สินค้าที่ประกันดีคอม
    หรือว่ามีปะกันที่อื่นด้วยรึป่าว
    บ่นๆๆๆ กันมาเลยครับ อยากรู้

OverclockZone Member sexpoison's Avatar

บ่นๆๆๆ

ช่วยกันตอบหน่อยนะครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

หลายคนไม่ประทับใจในบริการ แต่หลายคนก็ยังไม่เคยโดนบริการที่ไม่ประทับใจ บางคนก็ฟังจากคนอื่นทำให้พาลไม่ชอบ สุดท้ายคือต้องลองครับ

OverclockZone Member longbow's Avatar

ผมคนนึงแหละครับ เอา HD ไปเคลม ลืมดูให้ดีกลับออกมาเจอ สติ้กเกอร์ Verify by DCOM แล้วตัดประกันเหลือ 0 ปี ทั้งๆที่พึ่งใช้ ไปได้ 30 วัน พอเอาเข้าไปถาม เขาบอก ไม่ทราบก็มันขึ้นแบบนี้แล้วน้องจะให้พี่ทำยังไง

OverclockZone Member

ตอนผมซื้อ 6000+ จาก จิบ ก้ลืมดูว่ามัน DCOM ก็ต้องใช้ไป ทะนุถนอมอย่างดีกลัวมันพัง :'(

บอกคุณ longbow ไอ้ Verify by DCOM
    ถ้าจำไม่ผิดหมายถึง void รับประกันโดยดีคอม
    แต่ผ่านการเครมามาแล้ว ไม่ได้หมายถึงการตัดประกันครับ
    ประกันยังเหมือนเดิม
    ไม่เชื่อพี่ลองไปเครมดูนะ
    ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

สินค้าที่เครมดีคอมกลับมา จะไม่มี void บอก วันหมดประกันครับ
    แต่ประกันยังคงเหมือนเดิมครับ

ง่ายๆ ประกันเดิม แต่ไม่บอกวันหมดประกัน
    void ใหม่บ่งบอกการเครมมาแล้ว เท่านั้นเองครับ

ยกเว้นสินค้าผิดเงื่อนไขครับ
    ซึ่งเค้าจะ ซ่อม คืนตัวเดิมให้
    เลวร้ายสุด ซ่อมคืนตัวเดิมพร้อมตัดประกัน

ผิดเงื่อนไข เช่น
    HDD connector แตก หัก
    MB ขา socket งอ เป็นคต้น

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

บางคนเค้าเจอว่าบริการห่วย (ผมเองก็เคยเจอ) เมื่อซื้อของครั้งหน้า จึงไม่อยากจะใช้บริการของ Dcom อีก

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

เพื่ออะไรนี่

OverclockZone Member

เคลมยากเคลมเย็น โทรจี้ก้อแล้ว อะไรก้อแล้ว ก้อยางไม่ได้ของ บริการระดับเทพจิงๆ

OverclockZone Member harryoop's Avatar

COM7 +1

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

Dcom เมื่อไม่กี่วันเอา DVD ไปเคลมผมก้ไม่เหนเค้าจะแย่่ตรงไหนนะ ไปถึงไม่พูดไม่จา ไม่ถามอาการเอา DVD ไปยิงบาร์โค๊ต แล้วก้ให้ใบเคลมมา ในใบแกบอกให้เสร็จเลยว่า ไม่อ่านไม่เขียน แต่วันนั้นไม่มีของพอดีเลยรอไปอาทิตย์นึง

คือสรุปก้ไม่มีปัญหาอะไรนิครับจากตอนแรกอ่าน ๆ ในบอร์ดเหนมีแต่คนบอกว่าเจ้านี้แย่

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ผมเครม hd 2 รอบ ก็ได้เลยนะครับ ไม่รู้โชคดีรึเปล่า

OverclockZone Member NuttTaro's Avatar

เงื่อนไข เยอะไปทำให้ น่ารำคาญ

คือผมเคยไปเคลม HDD แบบ IDE มัน DETECT ไม่เจอ แล้วมีอยู่ขาหนั่งมันงอเล็กน้อย มันบอกว่าต้องจ่าย 300 บาท ถึงจะเคลมได้
    ผมไม่ได้เอาเงินไปถึง 300 บาท เลยกลับไปเอาเงินอีก เสียเวลา+เสียเงินจริงๆครับ

เปรียบเทียบกับประกัน synnex มาเร็ว เคลมเร็ว จริงๆครับ HDD แบบ IDE อีกก้อน อาการเหมิอนกับตัวบน
    คือ DETECT ไม่เจอ + มี Bad แล้วดูตรงขาพบว่า IDE พบว่าขาหักไป 1ขา จึุงลองเอาไปเคลมที่ synnex
    ผมก็บอกเค้าว่า ขาหัก + DETECT ไม่เจอ + มี Bad เค้าก็เคลมตัวใหม่ให้เลย รอไม่ถึง 20นาที
    แค่เซ็นชื่อก็จบ ได้ก้อนใหม่มา

มีหลายครั้งแล้วครับ Dcom เนี่ย เรียนอยู่ช่วงฝึกงาน ผมก็เอาของไป Dcom บ่อยๆ เรื่องมากจริงๆ
    ส่วน synnex ก็ไปบ่อย ไปปุ๊ปก็ได้ของเลย ไม่ค่อยเรื่องมาก

คนส่วนใหญ่เลยไม่ประทับใจ Dcom มาก

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

แล้วแต่ดวง...

OverclockZone Member hitzrer's Avatar

ดีคอม ดีคอม ดีคอม . . .

OverclockZone Member shinramu's Avatar
    Thailand/Bangkok/คลองขวาง/บ้าน

เงื่อนไข ของประกันทุกที่ก็ต้องเยอะหมดอะครับ ไม่งั้นเค้าก็ขาดทุนยับสิครับ แต่ผมมีประกัน ดีคอม คอม7 ซินเน็ทอยู่ ใช้3เจ้าหลักๆ ก็ยังไม่เจอปัญหายุ่งยาก

OverclockZone Member bassthank's Avatar

ผมคนนึงแหละครับ เอา HD ไปเคลม ลืมดูให้ดีกลับออกมาเจอ สติ้กเกอร์ Verify by DCOM แล้วตัดประกันเหลือ 0 ปี ทั้งๆที่พึ่งใช้ ไปได้ 30 วัน พอเอาเข้าไปถาม เขาบอก ไม่ทราบก็มันขึ้นแบบนี้แล้วน้องจะให้พี่ทำยังไง
    อันนั้นไม่ได้ตัดประกันครับ ลองเอา Serial number มาลองเช็คในเวบดูสิครับ

http://www.dcomputer.com/ProInfo/service/svserial.asp

ผมว่ามันก็มีปัญหาทุกประกันนั่นแล่ะครับ ส่วนผมยังไม่เจอปัญหาอะไร เคลมปุ๊บได้ปั๊บ ของDcomนะ

เพิ่งไปเคลม HDD มา เขียนใบเสร็จรอไม่ถึงนาที

อย่างว่า บางคนเค้าเล่ามาก็เชื่อแถมยังด่าตามน้ำทั้งๆที่ไม่ได้เจอกับตัวเอง

OverclockZone Member kenshiro22's Avatar

คงแล้วแต่สินค้าบางประเภทด้วยมั้งครับยังmp4 bluetool คอม7ล่อซะเดือนหนึ่ง(เพราะควาามโง่ของผมเองแบ็ตมันหมด
    เกลี้ยงไม่เสียบอเด็ปเตอร์ชาร์ตกะชาร์ตกับusbคอมไม่ขึ้นเครื่องคอมก้อหาไม่เจอนึกว่าเสียไม่เสียแต่ทำไมมันให้รอตั้งเดือนฟ๋ะ)
    สินค้าหลักถ้าไม่ผิดหลักประกันแป็บเดียวครับดังนั้นอ่านข้อรับประกันแต่ละบริษัทก่อนซื้อแล้วกันน้อ

Page 1 of 3 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks