overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: เล่น AMD มาเปลี่ยนมาสองชุดแล้วไม่เคย OC อยากคุยด้วยครับ

OverclockZone Member ch_chang's Avatar

Default เล่น AMD มาเปลี่ยนมาสองชุดแล้วไม่เคย OC อยากคุยด้วยครับ

ปัจจุับันผมใช้ AMD 3200+ ยังเป็น 939 อยู่เลย กำลังเล็งที่จะอัพสเปก
    ตัวเเรกผมใช้ 2400+ Thoroughbred เอาไปบริจาคแล้ว ลังเล ว่าจะซื้อ 7750+มาเก็บไว้ก่อนดีมั๊ย จะทยอยซื้ออย่างอื่นทีหลัง ที่ไม่ต้องเปลี่ยนคือการ์ดจอหรือจะรอตัวใหม่ๆออกมา และจะลองหัด OC ดูด้วย แต่ยังไม่มีความรู้เรื่องเลือกM/B จริงๆตอนนี้ก็พอใจที่ใช้ของเดิมอยู่ ผมอยากจะทราบว่าอนาคตจะมีตัวใหม่ๆออกมาที่เป็น2หัว ในชื่อ Phenom II ไหม หรือจะเล่น X3 X4 ไปเลย
    ขอบคุณมากครับ ใช้ AMD นี้คุ้มค่าดีจังเลยนะครับ ขอเป็นสาวกด้วยคน

OverclockZone Member w_thework's Avatar

อ่า เป็นผมจะรอครับยังไม่ซื้อ 7750 BE ตอนนี้ เพราะอีกไม่นาน ก็จะมีตัวใหม่ออกมาอีกแล้ว
    เช่น Athlon X3 X4 หรือยังไงเนี่ยแหละ เห็นเค้าว่าไม่น่าเกินปีนี้ ยังไงก็ใช้ของเดิมไปก่อน
    แล้วศึกษาไปเรื่อย ๆ รอตัวใหม่ออกมา แล้วค่อยซื้อก็ยังไม่สาย
    อย่าไปตามติดมันมากนัก เด๋วจน อิอิ

OverclockZone Member w_thework's Avatar

รอผู้รู้มาตอบ อิอิ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ตามนั้นครับ มีงบเก็บไว้ก่อน ถ้ายังไม่ซื้อเป็นชุดทีเดียว เดี๋ยวจะเหมือนผมครับ ซื้อมาที่ละอย่าง กว่าจะครบชุดราคาลงฮวบ ของใหม่แรงกว่าราคาเท่าเดิมาน่าเสียดาย

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

ซื้อคอมก็ ซื้อ ทั้งชุดเลย ครับ โดนเฉพาะ M/B + CPU 2 อย่างนี้ควรปล่อยพร้อมกัน และ ซื้อใหม่พร้อมกัน

จะดีที่สุด(ความเห็นส่วนตัวนะ) ส่วน อื่นๆ เช่น Ram การ์ดจอ มันก็แล้วแต่ การใช้งานของแต่หล่ะท่าน ครับ

บอกไม่ได้ว่า จะให้ถอยอันไหน สำคัญสุดคือ M/B จ้า

OverclockZone Member boyro's Avatar

เ้ก็บเงินรอซื้อทีเดียวเลยครับ ซื้อเก็บไว้ กว่าจะได้ใช้เผลอๆตัวใหม่ออกมาอีกแระ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

เก็บเงินไว้รอซื้อทีเดียวเมื่อพร้อมดีกว่าครับ

พร้อมเมื่อไรค่อยดูว่ารุ่นไหนเหมาะกับเงินในกระเป๋า

ราคามันลดลงทุกวันทุกเดือน

เอาไว้พร้อมจะซื้อใหม่เมื่อไรค่อยเช็คสเป็คดีกว่า อาจจะได้ X4 ไปเลยก็ได้ใครรู้

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

อย่างว่า แหละ แถมอีกนิด ท้ายนี้ผมว่า จะใช้อะไร ประเมิน ตัวเองก่อนครับว่าจะใช้อะไรมากน้อยแค่ไหน

ถ้าเกิดว่าจะรอให้รุ่นแรงๆ ลดราคา คงไม่ได้ซื้อพอดี จำกัด วง เลยครับว่าเราจะใช้ สเปกขนาดไหน ขึ้นอยู่กับการ

ใช้งานของแต่หล่ะคน จากนั้น ก็ เลือก CPU กับแต่หล่ะชิ้น ตามที่เราหมายหัวไว้ เอามาเทียบๆๆราคา ความคุ้มค่า

แต่ถ้าจะให้ดี ผมว่าแนะนำ ถ้าสามารถซื้อบอร์ด แบบรองรับได้ สูงๆมันก็ ดีที่เวลาเราเปลื่ยนเราเปลื่ยนแค่ CPU

อย่างเดียว แต่ ถ้าซื้อแบบ ผม พอจะเปลื่ยนอีก ทีก็ต้องเปลื่ยน ทั้ง หมด เผลอๆ แรมก็ต้องเปลื่ยน - -

มันก็ จะเปลืองมากครับแล้วทำให้ไม่อยากซื้อ ใหม่ ทนใช้ของเก่าไป

อย่างผม ผมจะรอเปลื่ยน CPU กับ บอร์ด แต่จะรอ ถึงสิ้นปีไม่ก็ มีนาปีหน้า

ถ้าตัวใหม่ไม่มา ราคาไม่พอใจ ผมก็ ทนใช้ไป อีก 2 ปี 2012 ปีนั้นค่อยขาย ยกชุด เปลื่ยนมันให้หมด

ทั้ง เคส ก็คิดว่าแบบนั้นอ่าครับ แห่ๆๆ

ปล.ความเห็นส่วนตัวๆๆๆ บางทีการซื้อทีหล่ะ ชิ้นอาจจะดีก็ได้ แห่ๆ ใครจะไปรู้

OverclockZone Member ch_chang's Avatar

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ

OverclockZone Member Salim123's Avatar

ในกรณีที่รุ่นใหม่ๆในช่วงนี้ ( 720BE,810,920,940,7850BE หรือแม้แต่ตัวที่กำลังจะออกใหม่ 955BE) ยังไม่ใช่คำตอบสำหรับคุณ การรอ คือคำตอบที่ดีเลยครับ เผื่อะได้เจอตัวที่ถูกใจกว่า

รอ Resident Evil 5 ออกมาก่อนแล้วกัน จะได้กำหนดสเปกถูก ขอบคุณมาก

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

ลากเล่นให้แต๊ปไปเลยครับจะได้ซื้อใหม่

เอา AM3 ไปเลย

OverclockZone Member
    Paknam, Samutprakan // Central Bangna BKK

7850 น่าสนเหมือนกันนะ ราคาต่างกัน 100 กว่าบาท

OverclockZone Member Alexis's Avatar

Quote Originally Posted by IX View Post
    ตามนั้นครับ มีงบเก็บไว้ก่อน ถ้ายังไม่ซื้อเป็นชุดทีเดียว เดี๋ยวจะเหมือนผมครับ ซื้อมาที่ละอย่าง กว่าจะครบชุดราคาลงฮวบ ของใหม่แรงกว่าราคาเท่าเดิมาน่าเสียดาย
    55555555555+

OC ไม่ได้ดั่ง ใจด้วยสิน๊า เพื่อนตู555+ 77xx ปุ๊ป x3 ออกตามหลังเลย 555+

Bookmarks

Bookmarks