Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ

คือผม จะอัพเกรดคอมครับ

จะขอวิธีเลือกซื้อ การ์ดจอ เมนบอร์ด cpu แล้วก็ซิงค์พัดลมอ่ะครับ

อ่านๆแล้วงงเลยขอความเข้าใจง่ายๆหน่อยอ่ะครับ

ปล.ขอบคุณทุกอเม้นน่ะครับ

- -

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามครับ

แต่ถ้าจะถามว่า วิธีเลือก ซื้อ สำหรับผมก็ ซื้อเอาเท่าที่ งบเรามีหน่ะครับ และเหมาะสมกับการใช้งาน ไม่ติดหรูหรือเวอร์
    เพราะว่ามันอาจจะทำให้ท่าน จนได้ แล้วใช้ความสามารถของ คอมที่ซื้อมา ไม่พอเท่ากับสเปค ที่ซื้อ

เช่น ซื้อ NomII X 3 หรือ ไปเล่น X4 และการ์ดจอ พวก ราคา 3000+ แต่เอามาใช้งานจริงแค่เล่นเกมส์ ยิงไข่

ไม่ก็ พิมพ์งาน หรือเล่น เน๊ต คุยกับสาวๆ ไม่ก็ เล่นเกมส์ Online ทั่วๆไป ผมว่ามันก็ไม่ค่อยคุ้มกับเงินที่เสียไป

ผมตอบได้แค่นี้อ่ะครับ ส่วนซิ้งค์ ถ้าท่านไม่ได้ OC ไรมากมาย ก็ไม่ต้องเปลื่ยนหรอกครับ

ก่อนจะถาม คนในบอร์ด นี้ ถามตัวท่านเอง ก่อนว่า ท่านจะเอาไปใช้อะไร ครับ - - แห่ะๆ ไม่ได้กวนนะ แต่อยาก

ช่วยเหลือ แบบตรงประเด็น อ่ะ

Comment

อยากเสียเงินเท่าไหร่ แล้วเอาไปใช้งานด้านไหน

Comment

มีเงินใหผลานเท่าใหลครับ แล้วเน้นทำอะไรเป็นหลัก จะได้ผลานถูกทาง งิงิ

Comment

เข้าห้องจัด SPEC เลยครับ จะเอาอะไร งบเท่าไหร่

Comment

ท่านมีงบเท่าไหร่ แล้วจะเอาไปใช้ทำอะไรบ้าง เช่น เล่นเกม(โหดๆ) เล่นเน็ต เอาไปใช้งาน3D ท่านก็ต้องบอกให้ครบอ่ะครับ เดียวผู้รู้จะมาบอก ไม่งั้นจะเป็นการเปรืองเงินเปล่า ครับผม
            ส่วนวิธีเลือกซื้อนั้น ท่านลองเข้ามาในบอร์ดหาขอมูลเรื่อยๆ เดียวท่านก็จะมีความรู้เอง ในนี้ความรู้ทั้งนั้นล่ะ

Comment

เล่นเกมแล้วก้ทำงายพวกกราฟฟิคอ่ะคับ จะถามวิธีเลือกซื้ออ่ะครับ เอาราคาที่ไม่แพงมากนักอ่ครับ

แบบคณภาพเท่ากันแต่ราคาพอตัวอ่ะครับ

ปล.ขอบคุฯทุกคอมเม้นมากน่ะครับ

Comment

Working...
              X