Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 + Ex58-ud3r ตัวคูณไม่นิ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 + Ex58-ud3r ตัวคูณไม่นิ่ง

ปรับตรงไหนหรอ

ปิด C1E ตัวคูณก้ยังลดอยุ่เลย บางทีมันก้ เปน 21 เฉยเลย ตัวคูณนะ

ขอบคุนล่วงหน้า

ที่วินโดครับ ไปปรับ Power Plan บนวินโด

Comment

ปรับเป็น100%ใช่ป่าวครับ

Comment

ตอนนี้ปรับได้แร้ว ครับ

อ่านปักหมุดมา

แต่ ปัณหาตอนนี้คือ ตัวคูณมันวิ่งที่ 20 21 22 อะคับ

ละก้ 3dmark ได้คะแนน 15131 รันบน win7 นะ ปกติไหมนิ

Comment

ลืมบอกว่า การ์ดจอ gts250
          แรม 6G
          hdd 320
          Attached Files
          Last edited by karnnd; 10 May 2009, 21:22:12.

Comment

รู้สึกมันเป็นโหมดอะไรซักอย่างที่จะเร่งcpuเวลาทำงานแค่คอเดียวอ่าครับ เคยไปอ่านมาอยู่ รอท่านผู้รู้มากระจ่างต่อละกาน อิจฉาจังอยากมีม่างงง

Comment

รู้สึกเทคโนโลยี นี้เรียก Dynamic speed หละมัง เวลาใช้ โปรเเกรมที่มันไม่สนับสนุนหลายๆคอ มันจะปิดบางคอไปเเล้ว overclock speed ขึ้นให้เอง

Comment

เล่นD0 ไปได้แค่นั้นเองหรอท่าน

และอีกอย่างๆถ้า เราเล่น 4.0 เนี้ย ตัว X20 อ่ะ เวลาเราเข้าวินโววมันจะเป็นตัวคูณ21 แต่เวลาเรา ใช้พวก
                3DMARK 06 หรือจะ เวนเทรกก็ชั่ง มันจะเป็นตัวคูณ20 ตามมาตรฐานครับ สังเกตุ นิดหนึ่งที่รัก

และ D0 เนี้ย ผมเล่นไฟ AUTO เลยนะ

Comment

มันเป็นเพราะ Intel® Turbo Boost Technology

Comment

บอร์ดของ Gigabyte มันจะมีโปรแกรมชื่ิv Energy Saver
                    ให้เข้าไปในโปรแกรม ถ้ามันเป็น on อยู่ (สังเกตุว่าจะมีรูปลูกสูบหมุนๆอยู่) ให้เปลี่ยนเป็น off
                    คือกดตรงปุ่มทางขวาที่มีโลโก้เขียนว่า Dynamic Energy Saver พอกดแล้วหน้าตาโปรแกรมจะมืดๆหมองๆ

พอปิดแล้ว ตัวคูณจะวิ่งเต็มครับ แต่แนะนำว่าเปิดไว้ก็ดี มันจะช่วยประหยัดไฟ เวลาเราใช้งานซีพียู โปรแกรมมันจะเพิ่มตัวคูณให้เองครับ

Comment

Working...
                    X