Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟลแบบนี้เปิดยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by p13 View Post
    ใช้โปรแกรม HJSplit ครับ ทำตามรูปนี้เลยครับ
    เปิดโปรแกรม เลือก Join --- Input File -----เลือก file------กด Start

[IMG][/IMG]

มันไม่เห็นไฟลอะคับจะเปิดไงหรือต้องเปลี่ยนชื่อไฟล

Comment

อาจจะทำชื่อไฟล์หลอกเฉย ๆ มั้ง คลิ๊กขวาเลือก Open จะขึ้นหน้าต่าง Open With ขึ้นมาเลือก Media Player Classic ดูครับ

Comment

http://writer.dek-d.com/Writer/story/view.php?id=394401

ลองเปลี่ยนชื่อไฟลเป็น .001-.008 แล้ว

ตัวโปรแกรมก็ยังไม่เห็นไฟลเลย

ส่วนวิธีที่บอกให้ลองเปิดกับวินโดมีเดียเลยก็เคยลองแล้วคับ

Comment

ลองทับมาลองซักไฟล์หน่อยงับ

Comment

ดันหน่อยครับยังไม่ได้เลย

Comment

ไม่เคยเจอแหะมันไฟล์อะไรหนอเผื่อจะช่วยได้
              http://forum.nihonomaru.com/help-and...etc-files.html
              ลองเข้าไปดุครับถ้าเกิดดูแล้วก็ขออภัยด้วยเหอๆ
              อีกอันไม่รู้เกี่ยวป่าว
              http://72.14.235.132/search?q=cache:...&ct=clnk&gl=th

Comment

ไม่ลองอัพมาให้ทดสอบซักไฟล์ครับ

Comment

PM วิธีไปแล้วงับ ลองดู

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                    PM วิธีไปแล้วงับ ลองดู
                    ขอบคุณมากคับแต่มันแตกไฟลได้แต่ __a

__b - __i มันไม่แตกไปด้วยกันกะลังลองโหลดไฟที่เปลี่ยนชื่อไปมาลองดูใหม่

สำเร็จแล้วคับขอบคุณมากมาย
                    Last edited by Milano; 14 May 2009, 16:05:15.

Comment

Originally posted by palmpspp View Post
                      ใช้โปรแกรม hjsplit ในการแตกไฟล์ครับผม
                      หาใน Google เลย Freeware ครับ

ไว้แตกพวกไฟล์ .__a b c แล้วก็พวก ._1 ไรพวกเนี่ยอะครับ เวลาโหลดส่วนใหญ่เค้าจะกำกับบอกไว้อยู่ว่าใช้ hjsplit อะครับ
                      ใช่แล้วครับใช้โปรแกรมนี้แหละครับ

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
                        ใช่แล้วครับใช้โปรแกรมนี้แหละครับ
                        hjsplit ใช้เปิดไม่ได้ครับผมใช้ File Splitter & Joiner ถึงเปิดได้

ขอบคุณ manchester2548 อีกครั้ง

Comment

File Splitter & Joiner อันนี่ปกติผมใช้อยู่แต่ลง Windows ใหม่ทำชื่อโปรแกรมไม่ได้ แล้วตอนนี้ได้ยังครับ

อัน Hjsplit มันเป็นตัวคล้าย Portable ยังไม่ค่อยเวิร์คอะผมว่า

Comment

โปรแกรม FSJ : http://upload.neteasyweb.com/ViewLar...b-00e08127749e

คุณต้องการรวมไฟล์ KKCUOI.SV59.avi.__a เพื่อให้เป็นไฟล์ที่สามารถนำไปเปิดดูได้

ต้องทำให้เป็นไฟล์ avi ก่อน

โดยใช้โปรแกรม FSJ ทำการรวมไฟล์ก่อนครับ FSJ สามารถรวมไฟล์ xxx.001 และ xxx.__a ได้

โปรแกรมจะทำการรวมไฟล์ จาก KKCUOI.SV59.avi.__a - KKCUOI.SV59.avi.__h เอง

โดยที่เราเลือกแค่ KKCUOI.SV59.avi.__a เท่านั้น ตอนที่ Browse หาตัวไฟล์

ก็จะไ้ด้ไฟล์ KKCUOI.SV59.avi เพื่อไปเปิดดูแล้วครับ (โหลดมาไม่ครบก็สามารถรวมได้นะ แต่ต้องมีไฟล์แรก

.__a หรือ รวมแค่ไฟล์แรก .__a ไฟล์เดียว เพื่อไปดูตัวอย่างก่อนหรือ RE-Extention ไฟล์.__a เลย)
                            ---------------------------------------------------------------------------------------------------

ไฟล์ที่คุณ Milano RE-Extention ไป เปลี่ยนกลับมาให้เหมือนเดิมด้วยนะ ไม่งั้นก็รวมไม่ได้

KKCUOI.SV59.avi.__a คุณ Re-Extention เป็น KKCUOI.SV59.avi.rar <== รวมไม่ได้

KKCUOI.SV59.avi.__h คุณ Re-Extention เป็น KKCUOI.SV59.avi <== รวมไม่ได้

แต่ถ้าคุณ Re-Extention KKCUOI.SV59.avi.__a ==> KKCUOI.SV59.avi สามารถเปิดดูได้แค่นิด

เดียว ขึ้นอยู่กับขนาดของไฟล์เช่น 100MB ดูได้แค่ 10 นาที

การ Re-Extention จะสามารถ Re-Extention ได้เฉพาะ ไฟล์แรก .__a หรือ .001 เท่านั้น
                            ------------------------------------------------------------------------------------------------------

HJsplit รวมไฟล์ได้แค่ .001 นะครับ

...
                            Last edited by jiggapo; 17 May 2009, 01:35:15.

Comment

Working...
                            X