Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำPrinterให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำPrinterให้หน่อยครับ

ยี่ห้อและรุ่นไหนคุ้มค่า ราคาไม่ต้องแพงมาก
    ใช้งานประเภทprintรายงานขาวดำ สีคงไม่ค่อยได้ใช่ หมึกสามารถเติมได้ และหมึกไม่ตันบ่อย ทนๆ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

ถ้าเน้นหมึกไม่ตันนี่
    แนะนำ พวก CANON อะคับ รุ่นต่ำๆเลย ปริ้นสีไม่ค่อยสวย
    แต่เรื่องหัวตัน นี่หายห่วง เพราะ ตลับหมึกมันเป็น หัวผ้า อันเบ้อเร้อเท่อ
    จะเติมหมึก็ง่าย ไม่ต้องไปเจาะตลับให้เมื่อย ซื้อชุดเติมมา หยดๆ ลงบนหัวที่เป็นผ้า
    ง่ายมากๆคับ แนะนำๆ

Comment

epson65 ครับ 2000กว่าๆ

Comment

^
        ^
        ^
        ผิดหมดเลยครับท่านทั้ง2

ที่ จขกท.ถามถึงนั้น ยี่ห้อ HP ตอบโจทย์ได้ดีที่สุดครับเพราะไรรู้มั้ยครับ

1.หัวพิมพ์เค้าอยู่ที่ตลับหมึก ไม่ได้อยู่ในเครื่อง เลยไม่ต้องกลัวเรื่องหัวพิมพ์พัง
        2.ไม่ตันด้วยครับ ผมก็ไม่ค่อยปริ๊นบ่อย 3 ปีกว่าแล้วยังเติมกับตลับเดิมอยู่เลย
        3.เน้นเติมหมึกอยู่แล้วครับ (Canon / Epson เติมได้ไม่นานตลับจะเกิดอาการ...)
        4.ทนครับ เค้าออกแบบมาดีกับงานพิมพ์ต่างๆ
        5.ไม่แพง ราคาพอๆ กับพวก Canon / Epson
        6.คุณภาพการพิมพ์เสมอกับ Epson แล้วครับ

Comment

ใช้ iP 1600 อยู่ครับ
          แจ่มมาก

Comment

ห***เติมก็แคนนอน ip1700 1900 กว่าบาท
            hp ผมยังไม่เคยใช้นะไม่รู้จะดีกว่าหรือเปล่า

Comment

Working...
            X