Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็ก แบบผมO.C. ได้มั้ย มือใหม่แนะนำนิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็ก แบบผมO.C. ได้มั้ย มือใหม่แนะนำนิด

พอดีซื้อมาได้6เดือนละ เพิ่งจะอยากลอง

สเป็ก ก็ตามนี้
    CPU : P-dual core E5200
    M/B : ASUS P5KPL-AM/PS
    RAM : corsiar2GB(2*1024)
    HDD : 240GB
    VGA : GF-9500GT

ยังไงช่วยดูให้ทีนะครับ ว่าได้มั้ย แรมนี่ เห็นเค้าบอกรับประกันชิพไหม้ อะไรสักอย่าง-*-

วันนี้ทำไมเว็บนี้ช้าๆเป็นกันมั่งมั้ยหรือผมเป็นคนเดียว

ได้ไม่เกิน 3.5 ล่ะมั้ง ........อิิอิกำ

เรื่องเว็บช้า ปรกติครับ คนมๅนเยอะ

Comment

ตอนเเรกนึกว่าnetผมบูด เลยช้าอยู่คนเดียว

Comment

basic ๆ บัส 300 ( 300 x 12.5 = 3.75 GHz )

Comment

Originally posted by converseboy View Post
          ได้ไม่เกิน 3.5 ล่ะมั้ง ........อิิอิกำ

เรื่องเว็บช้า ปรกติครับ คนมๅนเยอะ
          ผมก็เคยเอามาลากเล่นสเปคคล้ายๆกันเลยครับ(E5200 ASUS P5KPL-AM/PSแต่แรมเป็นแรมบ้านๆ)

ลากได้เกิน3.5นะครับ

Comment

Originally posted by Playboy265 View Post
            ผมก็เคยเอามาลากเล่นสเปคคล้ายๆกันเลยครับ(E5200 ASUS P5KPL-AM/PSแต่แรมเป็นแรมบ้านๆ)

ลากได้เกิน3.5นะครับ
            อ้าวก็มิงเอาของกูไปลากนี่หว่า

Comment

Originally posted by golfgolf17 View Post
              อ้าวก็มิงเอาของกูไปลากนี่หว่า
              อิอิ ใช่เลย

เจ้าของเค้ามาเห็นสะงั้น ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                basic ๆ บัส 300 ( 300 x 12.5 = 3.75 GHz )

Comment

ตอนนี้ ลองเทส จาก 200ไป 225 ครับ ตัวคูณ12.5 เพิ่มจาก 2.5 เป็น 2.8
                  ของผมถ้าปรับไป 300 แล้วมันจะมีปัญหาอะไรป่ะครับ
                  แล้ว ไฟเลี้ยง v core ต้องเพิ่มมั้ย ตอนนี้ อยู่ที่1.176v
                  ยังไง ขอแบบ สำเร็จ-เสถียรเลยละกัน คอมเปิดประมาณ10-12ชม /วัน
                  ระบบระบายความร้อนเดิมๆพัดลม2ตัว
                  ปล.มือใหม่ใจไม่กล้าพอ 55

Comment

Originally posted by idojupzz View Post
                    ตอนนี้ ลองเทส จาก 200ไป 225 ครับ ตัวคูณ12.5 เพิ่มจาก 2.5 เป็น 2.8
                    ของผมถ้าปรับไป 300 แล้วมันจะมีปัญหาอะไรป่ะครับ
                    แล้ว ไฟเลี้ยง v core ต้องเพิ่มมั้ย ตอนนี้ อยู่ที่1.176v
                    ยังไง ขอแบบ สำเร็จ-เสถียรเลยละกัน คอมเปิดประมาณ10-12ชม /วัน
                    ระบบระบายความร้อนเดิมๆพัดลม2ตัว
                    ปล.มือใหม่ใจไม่กล้าพอ 55
                    อยากเล่น อยากลอง เล่นไปเลยคับไม่ต้องกลัว

มันไม่ถึงกับแต๊บหลอกคับ ปรับขึ้นไปทีละนิดละหน่อย เดี๋ยวก็ถึงฝั่งฝันเองแหละคับ

ถ้ามันร้อนมากมันก็รีหรือดับไปเองแหละคับ ไม่ต้องกลัว หึหึ

Comment

อยาก oc แรมของ คอแซร์ อะ ครับ
                      1024/1066 2ตัว

พอดีซื้อมาเค้าบอกรับประกันชิพ oc ได้พังมาเปลี่ยนไม่รู้จริงป่าว
                      อิอิ ไม่ได้กะเอา ocหรอก แต่ตอนนั้น ram ธรรมดาหมด เหลือแต่ คอแซร์

ขอวิธีหน่อยหรือ เคยลงไว้แล้วขอลิงค์ก็ยังดีพอดีวันนี้ผมเข้าเว็บนี้ได้ช้ามากเลย
                      อ่อ ลืมบอกผมใช้xp pack3

Comment

P5KPl-AM แรงเหมือนกันแฮะ

ส่วนตัว จบ M\B ไม่ได้ซักที

Comment

อัด เข้า ไป แต๊บ ก็ เคลม

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                            อัด เข้า ไป แต๊บ ก็ เคลม

Comment

ลากไปเลยครับ อี5200มันอึด ผมเคยอัดไฟ1.8 รันออโทสขึ้น 100กว่าองศายังไม่แต้ปเลยครับ ลองที่ความเร็ว4.6นะ

Comment

Working...
                              X