Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมอยู่ดีๆ เครื่องค้างทำไรไม่ได้ต้องรีเซ็ตอย่างเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมอยู่ดีๆ เครื่องค้างทำไรไม่ได้ต้องรีเซ็ตอย่างเดียว

เล่นเกมอยู่ดีๆ เครื่องค้างทำไรไม่ได้ต้องรีเซ็ตอย่างเดียว

พอดี เอาฮาร์ดดิส เพื่อนมาลอง เพื่อนมันไม่ได้ใช้ เลยเอามาใช้ไว้เก็บหนังซี่ี่รี่ย์ โหลดบิต แต่ไม่ได้เอาเป็นตัวหลักลงวินโดว์นะ เอาไว้ เก็บหนัง โหลดบิต เฉยๆ

มันเกี่ยวที่ฮาร์ดดิส ป่าว ครับที่ทำให้เครื่องค้าง

ขอบคุณมากครับ

เล่นเกมส์อะไรครับ

แล้วสเปกเครื่องของคุณมีอะไรบ้าง

ใช้วินโดว์ตัวไหน

Comment

ตามนั้น

Comment

ค้าง , แฮ๊ง , ดับ = ไฟไม่พอ
        รี = ร้อน

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ค้าง , แฮ๊ง , ดับ = ไฟไม่พอ
          รี = ร้อน
          บูทไม่ได้ละครับ เพราะอะไร
          ขอโทษ จขกท ด้วยนะครับ ที่นอกเรื่อง

Comment

ลองเหลือ hdd ลูกหลัก ลูกเดียวล่ะครับ

ปกติป่าว?

Comment

-

Originally posted by tike View Post
              บูทไม่ได้ละครับ เพราะอะไร
              ขอโทษ จขกท ด้วยนะครับ ที่นอกเรื่อง
              บูทไม่ได้ คิดว่าน่าจะเเต๊บเเล้วครับ
              5555++

Comment

Originally posted by miixer View Post
                เล่นเกมส์อะไรครับ

แล้วสเปกเครื่องของคุณมีอะไรบ้าง

ใช้วินโดว์ตัวไหน
                - เล่นเกม ออนไลท์ Zone 4 อะ
                - ใช้วินโดว์ Xp Dark edition V.6 Original Version

สเป็กเครื่องผม
                Cpu P4 2.80Ghz.
                M/B Asus P4S800D-X
                Ram DDR1 1.5gb bus400 (1กิ๊ก กับ 512)
                Vga GF Fx 5700Le 128 mb Agp
                HDD 500gb Sata2 กับ 80gb sata2 (แต่บอร์ดรับได้ Sata1 -*-)
                Psu ติดเคส 400w ใช้มา 4-5 ปี แล้ว
                Usp 700 va

Comment

อ่านะ ตอนนี้ ลองถอดฮาร์ดดิส ของเพื่อนออก ก็ ยังค้างอยู่

อาการ ค้าง มันบางทีเข้าเกม เล่นไปได้สักพัก ก็ค้างเลย แต่บางที เล่นไปได้ 1-2 ชั่วโมงก็ค้างอะครับ

พอเวลา รี คอม ก็เล่นได้เหมือนเดิม แล้ว ก็ค้างเหมือนเดิม มัน จะ แล้วแต่เวลา อะ เร็วหรือช้า -*-

งง มากมาย -*-

Comment

ดันๆ อยากรู้เป็นที่ไร

นี้รูป ความร้อน ผม
                    เปิดเครื่อง เล่นเน็ต ธรรมดา ประมาณ 3 ชั่วโมง

Last edited by moonset; 11 May 2009, 12:31:17.

Comment

ตอบใน CM-Club เรียบร้อยละนะ

Comment

อ่ื่้านะ *0*

สิ้นเดือน ถอย psu ใหม่แระเรา *0*

Comment

Working...
                        X