Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอน oc 720be+ma790gp หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอน oc 720be+ma790gp หน่อยครับ

ไม่รู่ต้องปรับอะไรบ้างเคยลองแต่ของเก่าของใหม่ไม่เป็นเลยครับแบบมีรูปด้วยจะดีมากเลยครับ
    ขอบคุณครับ

ตัวคูณ บัสcpu ทดแรม ดูความร้อน ดันHt freq ดันNB freq

Comment

ผมปรับตัวคูณ19*200 ได้ 3.8 ไฟ+0.25 แต่เล่นไม่ได้ครับพอเข้าโปรแกรมจอฟ้าเลย
      ตรงบัสเข้าไม้ได้มันไห้ใส่รหัสนะครับไม่รู้ว่าต้องทำไงครับ
      spec
      amd 720 be
      ma790gp ud4h
      g-skill 2g*2 800 cl 4-4-4-12
      thermaltake tr2 470w
      sink true black 120

ไม่รู้ว่าจะได้ประมาณไหนครับ
      Last edited by HnumC4; 11 May 2009, 22:18:32.

Comment

ดันให้
        ของแรง
        รอท่านเทพด้านล่างพาไปเที่ยวที่เลข 4 นะ ^^

Comment

ตัวคูณน้อยแล้วบัสมากได้หรือปล่าอันไหนดีกว่ากัน ตอนนี้ประมาณ 3.8 ได้ครับแต่จอฟ้า
          ทดแรม ไงครับไม่เป็น
          ดันHt freq ดันNB freq ไอ้ตัวนี้ประมาณเท่าไรครับ
          ท่านไหนตอบได้ช่วยผมหน่อยครับ

Comment

ขยับไปที่ละนิดดีกว่าใใหม่ครับ ใจเย็นๆ

Comment

HT/NB 2300+ ก็จะดีคับ ค่อยๆ ไล่ไป

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                HT/NB 2300+ ก็จะดีคับ ค่อยๆ ไล่ไป
                ไปถึงใหนแล้ว อย่าลืมเรื่องแรมนะ ผมรออยู่ อิอิ

Comment

ht x2.2 NB x11 แรมคลายclที่5-5-5-15 ไฟ2.2
                  ไฟcpuที่1.4ก็น่าจะพอนะครับ ลองถามท่านวิกรดูครับ
                  ตอนนี้พาน่อมทูวิ่ง3.6แล้ว ผมตัวคูณ16 บัส225 3.6
                  ค่อยๆปรับครับใจเย็นๆๆ

Comment

ผมลองใช้โปรแกรม amd overdire ปรับได้สูงสุด 4.1 แต่เล่นอะไรไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ต้องใช้ ทริคอะไรปล่าวครับ หรือว่ามันนิ่งอยู่ที่ประมาณ 3.6 ตอนนี้ปรับเท่านี้แล้วไม่เป็นไร
                    Last edited by HnumC4; 14 May 2009, 10:48:24.

Comment

Originally posted by HnumC4 View Post
                      ผมลองใช้โปรแกรม amd overdire ปรับได้สูงสุด 4.1 แต่เล่นอะไรไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ต้องใช้ ทริคอะไรปล่าวครับ
                      4.1G นี่ใช้ซิ้งค์ไรเลย ลมหรือน้ำครับ เห็นส่วนมากจะนิ่งที่ 3.8G ลองดูครับ ค่อยไล่ ทีละนิสทีละหน่อย

Comment

ใช้ลม tureblack120 ครับ ปกติ 30 เล่นเกม red3 ประมาณ 40 ปกติรึปล่าวครับ
                        อันนี้วิ่งที่ 3.6 แต่ถ้าเป้น 3.8 จะเล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ถ้าเป็น 4.1 เข้าเล่นเกมไม่ได้เลยครับ ถ้าจะใช้ประมาณ 3.8 ต้องใช้เซทที่อะไรบ้างค่าประมาณเท่าใหร่ครับถึงจะลื่น
                        ช่วยสอนทดแรมหน่อยครับไม่รู้ว่าทำไงเอาตั่งแต่แรกเลยครับ ค้นหาข้อมูลไม่มีเลย
                        ขอบคุณครับ

Comment

สรุปครับ นิ่งอยู่ที่ 3.8 212*18
                          ht* 11
                          HL*2.2
                          NB x11
                          แรมที่5-5-5-15 ไฟ2.0
                          ไฟcpuที่1.5
                          ความร้อน full 34
                          ครับขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำ จะรอดูทานอื่นว่าได้ประมาณไหนครับ
                          ปล. ยากไปถึงเลข 4 จัง
                          Last edited by HnumC4; 16 May 2009, 12:44:04.

Comment

ส่วนมาก เห็น ไป ไกล กัน จัง 3.6-3.8 เกือบทั้งนั้น แต่ผมนิ่งแค่นี้เองอะคับ

Comment

แรง เมพขิงๆๆๆ

Comment

Working...
                              X