ในคอมเป็น 8 Mb แต่ว่า ในโนตบุ๊คเป็นแค่ 3 Mb อ่ะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ในคอมเป็น 8 Mb แต่ว่า ในโนตบุ๊คเป็นแค่ 3 Mb อ่ะครับ

OverclockZone Member

Default ในคอมเป็น 8 Mb แต่ว่า ในโนตบุ๊คเป็นแค่ 3 Mb อ่ะครับ

ผมใช้เน็ทของ True Hi-speed 8 Mb อ่ะครับ ในคอมก็ปกติ ได้ 6900 Kbps แต่วาทำไมพอในโน๊ตบุ๊คใช้งานได้แค่ 3 Mb(ประมาณ 2600 Kbps) อ่ะครับ

ผมใช้ Wireless นะครับ ทำยังไงถึงจะใช้ได้เท่ากับในคอมครับ ?????

ยังไงก็ขอบคุณด้วยนะครับ

ระยะ***งกันมั้ยครับ
    rate ตัวรับเหลืออีกเท่าไหร่
    จับภาพมาดูครับ
    เทสความเร็วกับเวบไหน
    ช่วงเวลาที่เทสเปิด hi5 หรือ youtube อยู่ด้วยหรือป่าว

ลองตั้งโจทย์ให้เหมือนกัน
    ต่างที่ pc กะ nb ดูครับ
    ค่อยหาสาเหตุ
    router block ความเร็ว mac nb ไว้สิ อิ อิ

เอาใจช่วย

OverclockZone Member

ถามหน่อยคร้าบบ

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks