overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: Thermaltake Spin Q กับ Cooler Master V8 ใช้ตัวไหนดีครับ?

OverclockZone Member blueforce's Avatar

Default Thermaltake Spin Q กับ Cooler Master V8 ใช้ตัวไหนดีครับ?

พอดีจะซื้อซิ้งค์ใหม่น่ะครับ สาวก AMD ใช้ตัวไหนอ่ะ

OverclockZone Member waster555's Avatar

ใช้ V8

OverclockZone Member zenleora's Avatar
    สาย4 เดอะมอล-บางแค สาย 2 เซน-ปิ่นเกล้า

ผิดห้องป่าวคับ
    จะเอาเย็นก็ v8 แต่ก็สวยด้วย
    จะเอาสวยเงียบ ก็ spin Q

OverclockZone Member vkennyza's Avatar

Quote Originally Posted by zenleora View Post
    ผิดห้องป่าวคับ
    จะเอาเย็นก็ v8 แต่ก็สวยด้วย
    จะเอาสวยเงียบ ก็ spin Q
    ครอบคลุม แล้ว ตกลง มันยังไง - - สวย เย็น กับ สวย เงียบ
    v8 มันไม่เงียบ ?
    Spin มันไม่ เย็น ?

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

V8 บางตัว รอบพัดลมสูงๆ มีเสียงให้ได้ยินพอไพเราะสเนาะหูครับ
    ส่วน SpinQ นี่ยังมะเคยใช้ แต่กะว่าจะลองสักตัวเหมือนกัน สวย (สวยแบบแปลกๆ) แต่ยังข้องใจกะเรื่องระบบมันอยู่ ^^" ดูดลมเข้า 2 ข้าง กระจายลมออกตามจากตรงกลางไปตามวงหมุน ... ยังไม่เข้าใจ แบบนี้ มันจะเย็นกว่าเดิมรึ ???

OverclockZone Member blueforce's Avatar

อยากถามนอกเรื่องนิดนึงครับ CPU ของผมนะครับไม่ได้ Clock อ่ะ idle ล่อไป 50 - 60 องศา

Full Load ประมาณ 60 - 80 องศา เลยอ่ะครับ มันผิดปกติที่ซิ้งค์ หรือ CPU ครับ เอาออกมาทาซิลิโคนก็แล้ว

เช็คหน้าสัมผัส CPU ก็แล้ว แต่ดูเหมือนมันไม่ดีขึ้นไรอ่ะครับ สาเหตุมันน่าจะมาจากอะไรเหรอครับ? ซิ้งค์ หรือ CPU เอง

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

ถ้า idle 50 ปลายๆ ก็ถือว่าสูงไปอะครับ ลองเช็คดูว่าซิ้งแน่นดีรึเปล่าก่อนนะครับ แล้วลองเช็ครอบพัดลมดูว่าหมุนรอบปกติดีรึเปล่า ถ้ามี Cool n Quiet ก็ลองปิดดูครับ

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

IDE ไม่ควรจะเกิน 50 นะ งับ ถ้าไม่ OC ไม่งั้นอาจจะ แต๊ปได้ อิอิ

ส่วน SpinQ กับ V8 แล้วแต่ชอบครับ ความเย็นบอกไว้ก่อนกว่า V8 เย็นกว่า 2-3 องศา ครับ

V8 ได้ความดุ ครับ ใหญ่เกะกะ แล้วแต่ชอบ ส่วน SpinQ สวยครับไม่เกะกะ ไฟสวยดี

ราคาถ้าเทียบก็ V8 2300 ครับ SpinQ 1800 ครับ ประมาณเอา บวก ลบ ไม่เกิน ร้อยบาท

ยังไงก็ ชั่งใจเอาครับ เออ ลืมบอกไป SpinQ ถ้าพัดลมเสีย ส่งศูนย์ นะครับ แต่ผมคิดว่า น่าจะมีวิธีเปลื่ยน

แล้วซื้อเฉพาะ ตัวพัดลม ของมัน แต่จะบอกว่าโอกาศที่พัดลมเสียก็ น้อยครับถ้าไม่ได้ไปเอาไร ขวาง พัดลมไว้

ถ้าใช้ถนอมๆๆ ปกติชน ก็คิดว่า ไม่มีปัญหา( หลายๆคนที่ไม่เล่น SpinQ เพราะว่ากลัวพัดลมเสียแล้วเปลื่ยนไม่ได้ )

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ

SpinQ สวยเท่ห์ เย็น

V8 โหดหนัก เย็น

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

V8 ครับ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ผมว่า Arctic Cooling Freezer XTREME ก็เข้าท่านะครับ

ps000000
    Guest

ขอเสนอ ตัวไม่สวย Thermalright Ultra 120 Extreme

hulk777
    Guest

ขอเสนอตัวนี้เลยเหมาะกับamd ที่สุด Sunbeam CORE-CONTACT FREEZER งานไม่สวยแต่เย็นแน่นอน
    แต่ถ้าอยากได้สวยหน่อย ก็ tunig 120 ก็แล้วแต่จะชอบนะ อิอิ

OverclockZone Member aurajack's Avatar

ผม ก็ ใช้ Spin Q คับ ก็เย็นดีนะ ที่แน่ ๆ สวยเงียบ แน่นอน

^^ ราคาก็เหมาะสมดีนะคับ

รอความคิดเห็นคนต่อไป ^^

OverclockZone Member bbsoom's Avatar

v8 ครับ

ยังตัดสินใจไม่ได้เลย อิอิ แนวโน้มว่าอาจจะ SpinQ อิอิ

OverclockZone Member minipop's Avatar

ถ้าเลือก v8 เอานี้ดีกว่า Thermalright Ultra 120 Extreme

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เอาเย็นเลือก U120EX ดีกว่านะจ๊ะ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member

ถ้างบน้อยหาซิ้ง Heat Pipe ของ 6000+ มือ2 ก็เย็นนะคะ แต่ท่านจะได้เครื่องJet มาอยู่ในเคส1ลำ อิ อิ

OverclockZone Member Offkhochi's Avatar
    บางกะปิ ราม ลาดพร้าว

Quote Originally Posted by nunok๑za View Post
    ถ้างบน้อยหาซิ้ง Heat Pipe ของ 6000+ มือ2 ก็เย็นนะคะ แต่ท่านจะได้เครื่องJet มาอยู่ในเคส1ลำ อิ อิ

คุณ นก พูดถูกครับ อิอิ

Thermalright Ultra 120 Extreme ตัวนี้มีพัดลมป่ะฮะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks