Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับ เกิดอะไรขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับ เกิดอะไรขึ้น

พอดีเพิ่งซื้อ cpu มาใหม่ลอง oc ดูลากไปแค่นิดเดียวเองครับ

ปรับไปที่ 400*7.5 ครับ กะว่าจะลองดูอุณหถูมิเฉยๆ แต่ว่ามันมีปัญหาที่ว่า cpu speed ที่อ่านได้จาก Orthos กับ System มันได้ 4.2 ทั้งๆที่ความจริงมันน่าจะเป็น 3.0 มันปกติรึเลป่าครับเนี่ย
    เกิดอะไรขึ้นกับคอมผม แล้วมีใครเป็นแบบนี้มั่งมั้ยครับ งงมาก

ไม่แปลกครับ โปรแกรมหลายๆตัวจะตีค่า MHZ จาก ตัวคูณสูงสุดของ CPU กับ BUS ในปัจจุบัน

E7400 MaxMulti = 10.5

แนะนำให้โหลด www.cpuid.com โปรแกรม CPUZ มาใช้

Comment

ยึดตามโปรแกรม cpu z
      เห็น 3DMark 06 ของผม ปะ 5.4 GHz ใครจะไปลากโหดขนาดนั้น
      ที่จริง oc ที่ 4.4 GHz เอง ( 519 x 8.5 )
      แต่มันดันอ่านตัว x เต็มของ cpu ที่ 10.5 x 519 ซะนี้ เลยเท่ากับ 5.4 GHz 555 ค่าเพี้ยน

Last edited by TWK.; 11 May 2009, 10:14:11.

Comment

อ่อ มันอย่างนี้นี้เองค่อยสบายใจหน่อยครับ ว่าแต่ E7400 นี่ซิ้งเดิมมันร้อจังเลยครับ ลากมาแค่ 3.0 Full 61 ถ้าจะลากยาวๆนี่ใช้ซิ้งไรเหมาะเหรอครับ True Black ?

Comment

Working...
        X