Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E ควง x2 3600 ตันที่ 2.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E ควง x2 3600 ตันที่ 2.2

มีวิธีที่ไปได้อีกหน่อยไหม ไฟแรมก็ตันที่ 1.95v
    Ram Geil/800 ส้ม CL4 แต่กลับใช้ใด้ที่ CL5

ของผมกับ nView ก็ได้แค่นี้เองคับ แต่กว่าจะได้ต้องอัดไฟเพิ่มนิดหน่อย
    ท่าน ลองเพิ่มไฟดูเผื่อขึ้นได้ซักหน่อย

Comment

เพิ่มไฟ CPU แล้วเครื่อง Nok นะครับ

Comment

ไฟ 1.1 น้อยไป

ไฟ 1.3-1.5 น่าจะถึง 2.4-2.5 g

Comment

เมื่อคืนลองจนถึงตี 3 งั้นเดี่ยวค่อยลองใหม่ ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

x2 3600+ 65nm ตัวคูนเลขคี่ 9.5 ก็ไม่ไป สงสัย ต้องเล่น 3800+คับ

ผมดูที่นี่แล้วไม่แน่ใจ แล้วเรื่องตัวคูน คู่ คี่ อีก งงๆๆๆๆๆๆ

http://www.firingsquad.com/hardware/...65-nm_preview/

http://www.anandtech.com/cpuchipsets...spx?i=2893&p=3

Comment

ผมได้เท่านี้ครับ น่าจะไปได้อีก แต่ยังไม่ได้ลองเพราะซิ้งเดิมครับ อีกอย่าง htt เกิน 1000 ไปมากๆก็ไม่สเถียรอีก ตันที่ไฟแรมด้วย แรมผม g skill F2 Hz ddr2 800 ลากได้ไกลครับ แต่มันใช้ไฟ 1.9-2.1 น่าจะโม mb ให้มันปรับได้กว่านี้คงดีนะ ใครลอง flash เป็น m2n-sli deluxe บ้างครับ

ส่วนคุณ benzmore เล่น cs ด้วยนี่นา ผมเห็นที่ destop อิอิ ใช้ชื่ออะไรเหรอครับ
              ผมใช้ชื่อ RiTz นะครับ เล่นที่ sv. Gladiater เจอทักได้นะครับ

Comment

ขอโทษครับ ผิดกระทู้
                ของผม 3800x2 ดูผิดครับ โทษครับ

Comment

Oc ยังไงก็ไม่ไปครับ นิ่ง และก็ ปิ๊บบบบบบ ท่าเดียวครับ
                  อีกอย่าง Ram 512*2 แต่ Board มองเห็นแค่ 1023 นะ รบกวนแนะนำที

Comment

Originally posted by sai_nam View Post
                    Oc ยังไงก็ไม่ไปครับ นิ่ง และก็ ปิ๊บบบบบบ ท่าเดียวครับ
                    อีกอย่าง Ram 512*2 แต่ Board มองเห็นแค่ 1023 นะ รบกวนแนะนำที

ยังไง ? ลด ht ลง มา x4 แล้วลองดูก่อนคับ คงไม่ถึงกับต้อง x3 มั้ง
                    Last edited by Ejizen; 3 Apr 2007, 01:03:22.

Comment

เคื่องไม่ Boot และ มีเสียงดัง ปิ๊บบบบบ ตลอด

Comment

Originally posted by pigletna View Post
                        ผมได้เท่านี้ครับ น่าจะไปได้อีก แต่ยังไม่ได้ลองเพราะซิ้งเดิมครับ อีกอย่าง htt เกิน 1000 ไปมากๆก็ไม่สเถียรอีก ตันที่ไฟแรมด้วย แรมผม g skill F2 Hz ddr2 800 ลากได้ไกลครับ แต่มันใช้ไฟ 1.9-2.1 น่าจะโม mb ให้มันปรับได้กว่านี้คงดีนะ ใครลอง flash เป็น m2n-sli deluxe บ้างครับ

ส่วนคุณ benzmore เล่น cs ด้วยนี่นา ผมเห็นที่ destop อิอิ ใช้ชื่ออะไรเหรอครับ
                        ผมใช้ชื่อ RiTz นะครับ เล่นที่ sv. Gladiater เจอทักได้นะครับ
                        ผมใช่ชื่อ KiNGSiZE คับ เล่น serv เดียวกับท่านน่ะแหละ

Comment

Originally posted by sai_nam View Post
                          เคื่องไม่ Boot และ มีเสียงดัง ปิ๊บบบบบ ตลอด

ถอด ถ่าน ออก สักแปบก่ดีเองอ่า

Comment

บอดดีๆทำไมตันเร็วจังครับ

ทดแรม เพิ่มไฟ ปรับบัสPCIด้วย

บอดเก่าๆ อย่างK8N4-E SE ยังลากSempron 754 ได้ 2.8 เนียนๆ เลยนิครับ คิดว่าได้ถึง3เลยด้วยซ้ำ แรมก็บ้านๆๆๆมาก ทุกอย่างเดิมหมด

เทียบกับของท่านแล้วระดับของบอด***งกันคนละขุมเลย 2.2 ยังไม่ตันมั้งครับคงไปได้อีกไกล คอนฟิกดีๆ ลองดู

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=47701

Comment

Working...
                              X