Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์บน Desktop หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์บน Desktop หาย

ผมใช้ Window vista นะ

เปิดคอมมา ไฟล์บน desktop เดิมทีมีอยู่ 4 แถว ตอนนี้เหลือแค่่ 2

ผมก็ลองเข้า User--> Desktop ดู มันก็อยู่ครบ ผมก็เลยลากมันลงมา ที่ Desktop ผม (ดังนั้น ไฟล์ในโฟลเดอร์ Desktop ก็ไม่มีแล้วใช่ป่ะ)

แล้วผมก็รีสตาร์ทเครื่อง

ปรากฏว่า ไฟล์หายอีกรอบ คราวนี้ ไฟล์ในโฟลเดอร์ Desktop ที่เคยลากมา ก็ไม่มีให้ลากแล้ว

ผมก็เลย System Restore ปรากฏว่า ไฟล์มันกลับมาไม่หมดอ่ะ ทำไงดีครับ

ผมว่า virus ครับ ทำใจครับ..
    ลง Operating System ใหม่เลยครับ (ความคิดผมนะครับ)

Comment

อุลตร้า เลิฟ เเสกนไวรัสครับ

ลองหามาใช้ดูนะครับ

อาจช่วยได้ ผมเคยหาย ใน ไดร์c-d หาเจอหมดครับ ลองดูครับ

Comment

Working...
      X