Announcement

Collapse
No announcement yet.

4670 Driver 9.4 เล่นเกมส์เกือบทุกเกมส์สักพักแล้วค้าง..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4670 Driver 9.4 เล่นเกมส์เกือบทุกเกมส์สักพักแล้วค้าง..

ไม่รู้ว่าสาเหตเกิดจากอะไรนะครับ

หรือ Power Supply 400W ปลอมๆ ของผมหรือเปล่า แต่ถ้าไม่เล่นเกมส์ก็ปกตินะครับ

ผมใช้ Driver 9.4 ดาวน์โหลดมาใหม่ ยังหาสาเหตุไม่ได้ครับ

...ทำให้อยากเปลี่ยนค่าย เหอะๆ

ผมว่ามันก็แรงพอตัวนะ คิดว่าเป็นที่Power Supply นะครับ ของผม450 เกือบมะพอ hd1ลูก พัดลม2ตัว ไม่มีไรล่ะ

Comment

ไม่ลองใช้ Driver 9.2 ดูล่ะครับ

Comment

ใช้ v. อื่นแล้วมันไม่ค้่าง ใช่มั้ยคับ

Comment

เหหรอครับผมไม่ค้างนะ

Comment

ผมไม่ค้างอะ

ปล.หรือ PSU คุยจะเสื่อมแล้ว จ่ายไฟให้ไม่พอ เวลาเล่นเกมหนักๆ จะค้างบ่อยๆ

Comment

PSU ไกล้จะลาโลก

ของผมไม่เห็นเป็นไร

Comment

อาการคือ เล่นได้สักพัก ภาพสั่นๆ กระตุก แล้วก็ค้าง เลยไม่แน่ใจครับ เป็นพักๆ

ไม่รู้ว่าเป็นที่ PSU หรือเปล่าครับ

Comment

PSU or Driver ... ???

....ถ้าเปลี่ยน PSU Watt แท้ 1500 B.

....เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ PSU + VGA ค่ายเขียวดี ???

Comment

PSU or Driver ... ???

....ถ้าเปลี่ยน PSU Watt แท้ 1500 B.

....เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ PSU + VGA ค่ายเขียวดี ???

Comment

ความร้อนเท่าไหร่

ได้ OC รึป่าว

Comment

ไม่เคย OC ครับ ความร้อน อยู่ประมาณ 50-55 ครับ ทั้งที่เอาพัดลมมาเป่าแล้วนะครับ ไม่มีแอร์

....

Comment

เป็นที่ PSU ครับ เพราะว่าผมใช้อยู่ เปลียน PSU ใหม่ต้อง 450wแท้ขึ้นไป หรือจะ500w สัก90เปอร์เซ็น

ผมใช้ตัว500wอยู่ ไม่มีปัญหาอะไรลองไปเดินดูพันทิพย์ชั้น3 ร้าน M-Inter ซื้อมาแค่850 บาท เองอิอิ

หรืองบเยอก็ซื้อวัตต์เต็มไปเลยครับ

Comment

/\
                            /\

อ้าว ยังงี้ถ้าซื้อ 4670 มาก็ต้องซื้อ PSU เพิ่มยังงั้นหรือครับ ไหนว่าไม่ต้องใช้ PSU วัตตแท้ไง 555

เขาว่า 4670 ไม่ต้องซื้อ PSU เพิ่มนี่น่า ยังไงดีครับ เหอะๆ

Comment

ผม 4670 ก็พึ่งเปลียน psu ตัวเก่าติดเคสจีวิว450w อะ ตัวใหม่delux450w DLP388A oc cpu ด้วยนะมีการ์ดเสียงอันx-fi suround5.1 ฮาร์ทดิส1ตัว ไม่ค่อยได้ปิดคอมถ้าไม่เล่นเกมส์ ดูหนังก็จะบิทไปเรื่อยๆ ตอนแรกนึกว่าการ์ดไปแล้ว อาการมันเป็นแบบจอสั่นๆเป็นเส้นๆตอนแรกๆปล่อยไว้บางที่ก็หาย แต่วันหลังๆจอมันติดๆดับๆเองมันจะมืดไปพักนึงเหมือนตอนเปลี่ยนช่องทีวีนะ แล้วอีกไม่นานคราวนี้เ้ข้าวินเห็นโลโก้nodแปบก็ดับเลยจอนะเครื่องยังไม่ดับถ้ากดpowerค้างปิดเครื่องก็จะเห็นภาพวินโดกำลังปิดอะ แต่ช่อง hdmi เปิดติดเห็นภาพนะแต่จอมันจะสั่นไปซ้ายทีขวาที ส่วนช่อง dvi(เรียกถูกบะอีกช่องอะ)เป็นแบบที่กล่าวมา เลยลองถอดการ์ดไปเสียบอีกเครื่อง วิน(truefaster v.4)ตัวเดียวกันแต่psu dtec450w อะลงไดร์เวอร์9.4เปิดติดเล่นเกมส์ปกติ เลยคิดว่าการ์ดจอมันคงไม่เจ๊งแล้วละ แล้วมันอะไรละส่วนตัวคิดว่าเมนบอร์ดมั้ง เลยโทรตามช่างเล่าอาการให้ฟัง ช่างมาพร้อมกับซัพพลายลูกใหม่เปลี่ยนปุ๊บหายเป็นปกติไม่เคยนึกเลยว่าจะเป็นที่ psu เพราะ hdmi มันติดแม้จะสั้นแต่มันไม่ดับ แล้วช่างก็หันมาแล้วก็บอกว่า psu เสื่อมละ *_*! แต่ของนายเราไม่รู้นะลองไปเสียบกับเครื่องอื่นดูดิว่าค้างบะ
                              Last edited by namenova; 11 May 2009, 14:24:58.

Comment

Working...
                              X