overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: I7-920 สามารถลง XP ได้มั้ยครับ

OverclockZone Member

Default I7-920 สามารถลง XP ได้มั้ยครับ

ขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ คือผมสั่งประกอบคอม I7-920 ลงวิสต้าพรีเมี่ยมโฮม ลิขสิทธิ์ ปรากฏว่าลูกสาวลงเกมแรคนารอคออน์ไลน์แล้วโหลดเกมไม่ผ่านครับ ลองเกมกับโน้ตบุ้คซึ่งเป้นวิสต้าลิขสิทธิ์ ลงเกมได้แต่เวลาอัพเดทเกมไม่ผ่านทั้งสองเครื่่องเลยม่ายแน่ใจว่าเป็นที่วิสต้าไม่รับเกมนี้หรือไม่ ลูกสาวบ่นว่าม่ายน่าลงวิสต้าเลย เลยขอความอนุเคราะห์จากผู้รุ้ทั้งหลายด้วยครับ ถ้าผมเอา XP มาลงกับ I7-920 จะลงได้มั้ยครับเห็นช่างบอกว่า I7-920 ม่ายรองรับ XP ถ้าลงแล้วฟังชั่นส์บางตัวจะใช่ไม่ได้ ขอบพระคุณสำหรับคำตอบครับ

OverclockZone Member waster555's Avatar

ผมว่าได้นะไม่น่าจะมีปัญหาๆ ลงได้ๆ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ได้ครับ

OverclockZone Member kaho19's Avatar
    สาทร,พันธุ์ทิพย์,พาต้า,ปิ่นเกล้า,ท่า

XP ก็ลงได้ครับ

แต่ถ้าลง Vista กับ Seven จะดีที่สุดครับ

OverclockZone Member gamoball's Avatar

ช่างที่ไหนบอกมา

ลงได้ครับ xp sp3<<ก็xpนั้นละ -*-

RaM 4gb ก็เอา vista หรือ windows 7 ไปเลย แจ่ม

แหม่ๆ I7-920 เลยนะ อิอิ แรง

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

ตามหลักการคือไม่ได้ครับ xp มันเหมาะกับคอมที่ไม่แรงครับ

ถ้าอยากดึงประสิทธิภาพถึงขีดสุดควรใช้ window 7 64 bit ครับ ไม่งั้นมันก็เหมือนไก่ได้พลอยครับ

ปล.แค่อยากให้หันมาใช้ 7 (window 7 ต้องเหมาะกับ i7 ชื่อมันก็เห็นๆอยู่)
    Last edited by Deenkung; 11 May 2009 at 09:32:19.

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

หมายถึงแพทเกมไม่ผ่านหรอ ไม่น่าเป็นที่วินโด้ครับ เหอๆๆ เพราะผมเล่นได้ (วิสต้าอัลติเมตเทียมแท้ๆ555)

OverclockZone Member nasekas's Avatar

.. เป็นปัญหาของ software ไม่เกี่ยวกับ hardware อย่าง CPU (ตัว I7)ครับ

เห็นช่างบอกว่า I7-920 ม่ายรองรับ XP ถ้าลงแล้วฟังชั่นส์บางตัวจะใช่ไม่ได้
    .. function อะไรครับ!? .. ที่สำคัญ ช่างที่ใหนพูดครับเนี่ย o_0

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

ปกติแล้วมันลงได้หมดครับ
    แต่ถ้าอยากดึงความสามารถออกมาทั้งหมดก็ลง
    Vista64 หรือ Win764 ครับ มันจะใช้งานได้เต็ม
    ความสามารถของมันครับ ^^"

ps000000
    Guest

ลง 2 Windows ไปเลย แต่ต้องศึกษาวิธีหน่อยนะครับ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

i7ลงวิน98ยังได้ครับ
    vistaไม่น่าเล่น โดดไป วิน7เลยครับ โหลดฟรี

โหลดเกมไม่ผ่านไม่น่าใช่ที่OS ถ้าโหลดไม่ได้จริงๆลองหาแผ่นที่แถมมากับหนังสือเล่มล่าสุดดูครับ
    ไม่ก็ไปขอลิ๊งค์ไฟลเอากับADMINเวบบอร์ดเกมนั้นๆโดยตรงเลย

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

เมื่อก่อนก็ใช้XPครับ เเรงโคตร

ไม่เห็นจะเกี่ยวเลย - -"

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

CPU มันไม่ดี ขนาด นั้น

เดี๋ยวก็ตกรุ่นแล้ว

phob
    Guest

เห็นว่าเกมออนไลน์ส่วนใหญ่ใช้กับ vista / Window 7 ไม่ได้ เพราะติด GameGuard ที่รันบอก Vista ไม่ได้ เกมเลยไม่ให้เข้าเล่น

มั้งนะ? เคยอ่านเจอบอร์ดเกมสักแห่งนี่แหละ

ลองตั้งไฟร์วอลล์ดูรึยังครับ ไม่งั้นก็ลองอ่านในเว็บเลยครับ http://www.monavista.com/webboard/sh...ad.php?t=10084 อ่านดูครับ

signe
    Guest

Quote Originally Posted by phob View Post
    เห็นว่าเกมออนไลน์ส่วนใหญ่ใช้กับ vista / Window 7 ไม่ได้ เพราะติด GameGuard ที่รันบอก Vista ไม่ได้ เกมเลยไม่ให้เข้าเล่น

มั้งนะ? เคยอ่านเจอบอร์ดเกมสักแห่งนี่แหละ

ถ้านี่คือเหตุผล ทุกอย่างก็จบ

OverclockZone Member B_MaD's Avatar

ใช้ xp อยู่ครับ ลงได้ลื่นดีด้วย

OverclockZone Member reconnang's Avatar

Quote Originally Posted by phob View Post

ตอนนี้vista เล่นออนไลน์ได้หมดแล้วครับ (จะเหลือก็7นี่ละเล่นได้2เกมส์มั้งเท่าที่ลอง)

OverclockZone Member jackcs001's Avatar

โอ่!!!! เหมือนเอา 10 ล้อ ไปขนสำลี ยังไงยังงั้นเลยนะครับผม อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks