ใครใช้ Netของtrueอยู่ ตอนนี้ใครรู้สึกช้ามั่งครับ?
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ใครใช้ Netของtrueอยู่ ตอนนี้ใครรู้สึกช้ามั่งครับ?

OverclockZone Member l3ul3ass25's Avatar

Default ใครใช้ Netของtrueอยู่ ตอนนี้ใครรู้สึกช้ามั่งครับ?

คือเเบบว่าตอนนี้ ผม ใช้เน็ตtrue เเพ็คเกจ 1 mb อยู่ครับ

เเต่ตอนนี้รู้สึกช้ามากๆๆๆ

ไปลอง test speed ในเว็บใน ปรากฏว่า

Download speed ปกติ เเต่ ค่า Upload เหลือไม่ถึง 25 kb ละคับ จากปกติประมานเกือบ 512

หรือเป็นที่ router ผม เเต่ปกติก็ไม่เคยเป็นเเบบนี้นะ
    ปกติผมเข้าไปเล่นDota B.net ปิงเเค่20กว่าตอนนี้ 60+เเล้ว

ผมใช้ D-link dsl-2640T คับ

ใครเป็นมั้งครับช่วยบอกที หรือว่ามันจะบีบให้เราเปลี่ยนเปนเเบบ 2mb เเทน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

โทร ตรวจสอบ กับเจ้าหน้าที่ดูว่า เน็ตว่าปกติรึปาว เดี๋ยวเค้าเช็คให้

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

Quote Originally Posted by l3ul3ass25 View Post
    คือเเบบว่าตอนนี้ ผม ใช้เน็ตtrue เเพ็คเกจ 1 mb อยู่ครับ

เเต่ตอนนี้รู้สึกช้ามากๆๆๆ

ไปลอง test speed ในเว็บใน ปรากฏว่า

Download speed ปกติ เเต่ ค่า Upload เหลือไม่ถึง 25 kb ละคับ จากปกติประมานเกือบ 512

หรือเป็นที่ router ผม เเต่ปกติก็ไม่เคยเป็นเเบบนี้นะ
    ปกติผมเข้าไปเล่นDota B.net ปิงเเค่20กว่าตอนนี้ 60+เเล้ว

ผมใช้ D-link dsl-2640T คับ

ใครเป็นมั้งครับช่วยบอกที หรือว่ามันจะบีบให้เราเปลี่ยนเปนเเบบ 2mb เเทน
    โมเด็มตัวนี้ใช่ไหม ผมใช้ตัวนี้

Attachment 367314

ผมสมัครแพคเกจ 1 เมก เหมือนท่าน

ผลที่เทสสปีด

Attachment 367315

จริงๆ ท่านไม่ต้องอัพเป็น 2 เมกก็ได้ เพราะทรูเขาอัพสปีดให้ลูกค้าเก่า เป็น 3 เมก

แล้วที่สปีดมันตก อาจจะมาจากสายโทรสับเริ่มเสื่อม

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

ลองให้เค้าเช็คสายสัญญาณในการส่ง ก่อนคับ

OverclockZone Member l3ul3ass25's Avatar

ขอบคุนครับ

จะลองดูนะ

OverclockZone Member

เมื่อวานนะครับ กทม บ้านผมฝนตกหนัก เนตไม่ช้าเลยครับ คอนเฟิม แต่มันไม่วิ่งเลย
    เซ็งกับทรูครับ เพื่มสปีดมาทำการค้า

ผมใช้ super hi อยู่ ตอนนี้ได้ 3m จ่าย 600
    junier super hi จ่าย 400 ได้ 3m เท่ากัน โคตรเซง

จะไปปรับให้ลดลงก็เสียตั้ง 1000 ดูมันทำ

จะยกเลิกสมัครใหม่จะเอาเร้าเตอร์ มันบอกต้องยกเลิกก่อน 6 เดือน ดูมันทำ ถ้าไม่ใช่ติดตั้งเบอโทรศัพมันเสียเงินเยอะ แล้วยุ่งยาก เลิกใช้ไปละ

คอนเฟิม TRUE ห่วย

OverclockZone Member crazyass's Avatar

ผม890/เดือน ได้ 2mb กำลังส่งคำร้องเรียนไปอยู่ รอลุ้นๆให้เขามาตรวจสอบแบบจริงจังอยู่น่ะคับ

Bookmarks

Bookmarks